Em thừa nhận mình là người thứ 3, nhưng rất hạnh phúc các chị ạ. Biết anh ấy cũng có nỗi khổ riêng của mình nên em chấp nhận thiệt thòi, hi sinh một chút, cố chờ đến ngày anh ấy ly hôn vợ để bọn em có thể danh chính ngôn thuận về bên nhau.

Lúc đến với anh em cũng biết anh đang có gia đình rồi. Cuộc hôn nhân của họ không được hạnh phúc, thế nhưng giữa hai người còn có sự giàng buộc là con cái nên không thể chấm dứt ngay được.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet

Ban đầu em cũng chỉ yêu chơi bời thôi, nhưng càng ngày càng cảm nhận được tình cảm anh dành cho mình là chân thành. Đến khi yêu sâu đậm rồi nói chia tay thật là khó. Em không muốn dời xa anh nữa, chấp nhận làm người thứ ba không danh phận như vậy đến giờ.

Bao nhiêu lần em cũng hờn dỗi, cùng ghen tuông, đòi hỏi anh phải rõ ràng rành mạch trong mối quan hệ này. Anh luôn bảo vợ chồng không còn tình cảm nhưng vẫn còn 2 đứa con chung. Giờ thằng lớn 10 tuổi, đứa nhỏ mới lên 8, nếu vợ chồng anh ly hôn sẽ ảnh hưởng đến con cái tội chúng lắm. Thế nên hai người họ thống nhất khi nào con đủ 18 tuổi mới ly hôn.

Cách đây bốn năm em đòi hỏi anh phải trả lời dứt khoát là chọn vợ con hay chọn em, anh bảo:

“Anh không muốn dời xa em, nhưng chưa thể ly hôn được. Cố gắng chờ anh nhé, anh hứa đúng 10 năm nữa sẽ bỏ vợ rồi mình cưới”.

Lúc đầu em nghĩ 10 năm là dài nên buồn lắm, chờ mòn mỏi hết cả tuổi thanh xuân. Nhưng nghĩ đi nghĩ lại em với anh yêu nhau thật lòng, dù cưới hay không cưới thì anh vẫn ở bên cạnh em. Ngoài việc anh thường xuyên về nhà với vợ con ra thì tình cảm của bọn em vẫn sâu đậm không có gì thay đổi.

Anh luôn động viên em: “Ngày thường về nhà cho các con có không khí gia đình thôi, tuy ở với họ nhưng tâm hồn anh lúc nào chẳng ở đây với em”.

Nghe anh an ủi vậy em cũng vơi bớt phần nào. Nếu anh không yêu, không tôn trọng thì anh đâu có cố gắng níu kéo em ở lại. Người có tiền như anh thì kiếm đâu chẳng được một cô bồ xinh đẹp để cặp kè.

Có thể mọi người cho rằng em nông cạn, không chín chắn nhưng chính bản thân em mới hiểu được hết tình cảm của anh ấy. Cái cách anh chăm sóc từng li từng tí, bù đắp những tổn thương, thiệt thòi khiến em tin tưởng và nghiêm túc chờ đợi để được ở bên anh.

Với lại chính em cũng là người nặng tình, yêu anh nhiều hơn. Nếu chia tay thì người thiệt thòi, đau khổ chính là em chứ không phải ai khác. Giờ em cũng không còn cảm giác muốn bắt đầu một mối quan hệ mới với người nào nữa ngoài anh ra.

Nhiều lúc anh về với vợ con em cũng buồn lắm chứ nhưng vì tương lai sau này sẽ cố gắng chịu đựng, hy sinh vì chính hạnh phúc của mình. Giờ em đã chờ đợi được mấy năm rồi, cố thêm vài năm nữa đâu có sao. Anh vẫn ở bên cạnh đây chứ có đi đâu mà lo mất. Nếu đánh đổi từng ấy thời gian để có được hạnh phúc thì em can tâm tình nguyện.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet