Cho đến bây giờ em không biết mình làm như vậy là đúng hay sai nữa. Nhưng trong thâm tâm em thấy nhẹ nhõm đi rất nhiều, cảm giác những lỗi lầm trước đây được gột rửa phần nào.

Em trở thành nhân tình của anh từ khi học năm thứ 4 đại học. Lúc đầu chỉ là mối quan hệ tình tiền, lâu dần em yêu anh lúc nào không hay, ngây thơ tin vào tình yêu dối trá của một người đàn ông đã có vợ.

Hồi đó nghe những lời như rót mật vào tai của anh em lại cứ tưởng là thật nên đâm đầu vào yêu bất chấp. Khi nghe anh bảo: “Anh với vợ không có tình cảm nữa, sống với nhau vì hai đứa con thôi. Đằng nào anh cũng ly hôn cô ấy để mình cưới nhau". Em tin những lời đó là thật, thậm chí còn nghen ngược với chị ấy.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet

Em lấy bằng được số điện thoại của chị để chọc tức, thách thức đủ kiểu. Có vẻ như thời gian đó vợ chồng anh cũng đảo điên vì có người thứ 3 chen ngang. Nhưng em càng làm vậy chị ấy càng cố gắng níu kéo chồng về với mình, quyết không buông.

Anh thì hứa hẹn hết lần này đến lần khác sẽ ly hôn để danh chính ngôn thuận đến với em. Cứ kéo dài mối tình không đầu không cuối như vậy, đến năm ngoái chị sinh đứa con thứ 3 em mới vỡ lẽ là mình bị lừa. Quá đau đớn, tủi hận vì 5 năm thanh xuân không phải là ít mà em đã dành cho một gã đểu cáng, lừa lọc.

Sau em mới biết chị là một người phụ nữ rất đảm đang và cam chịu. Biết anh vẫn qua lại với em nhưng chị không hề làm ầm lên. Thậm chí còn dại đến mức sinh thêm đứa con thứ 3 để níu kéo chồng về với gia đình.

Em cũng biết ngoài em ra thỉnh thoảng anh còn cặp kè với cô khác để đổi gió chứ chẳng chung tình với ai hết. Quá uất ức và đau vì bị lừa, càng ngẫm em càng thấy bản thân mình có lỗi vì là người chen vào gia đình anh, những đồng tiền mà em từng tiêu đáng lẽ là của vợ con anh. Chẳng ai có thể chấp nhận được chồng mình suốt ngày đem tiền bao nuôi người khác, bỏ mặc vợ con nheo nhóc khổ sở. Tự bản thân em thấy mình gieo nghiệp nhiều quá, cố gắng phá nát gia đình người khác để giờ trong lòng đầy tổn thương.

Càng nghĩ em càng hận anh nên cố gắng moi càng nhiều tiền càng tốt. Thỉnh thoảng em lại nói mình cần mua cái này cái kia, rồi đổi xe. Số tiền anh cho em cũng tiêu gần hết rồi chỉ để dành được 200 triệu. Hôm trước em nhờ người gửi tận tay chị cái thẻ ngân hàng trước kia anh làm riêng cho mình.

Em có nhắn tin: “Đây là những đồng tiền mà chị với các cháu xứng đáng được tiêu. Em đã lấy của mẹ con chị nhiều rồi nên giờ trả lại.”.

Ban đầu chắc chị cũng nghĩ em làm vậy là có âm mưu gì. Nhưng em thật tâm muốn xin lỗi chị vì những gì đã gây ra. Em cũng chấm dứt với kẻ lừa dối từ giờ phút này, chỉ mong anh sẽ không làm phiền cuộc sống của em nữa.

Nghĩ đi nghĩ lại em với chị đều là hai người phụ nữ đáng thương. Suốt 5 năm em giành giật anh khỏi tay chị với ảo tưởng sẽ có được hạnh phúc. Còn chị lại cố gắng níu kéo gã đàn ông tệ bạc bằng mọi giá, thậm chí cố đẻ thêm đứa con với hy vọng chồng sẽ quay về. Cuối cùng chị và em đều thất bại, chung quy lại chỉ có người đàn ông gian dối như anh là chẳng tổn thương gì cả.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet