Hoa hậu Lương Thùy Linh đến viếng bé trai mất vì cây phượng bật gốc đè trúng. Những lời chia sẻ của cô càng khiến nhiều người thêm chua xót, quặn lòng

Vụ việc cây phượng bất ngờ bật gốc tại trường THCS ở quận 3 (TP HCM) khiến 17 em học sinh bị thương và 1 bé trai qua đời đã khiến dư luận quan tâm đặc biệt. 

hình ảnh

Vụ bé trai mất vì cây phượng bật gốc: Lời hứa với mẹ và em đã không thành, mãi nằm dưới gốc cây

Biết chuyện bé trai qua đời trong vụ tai nạn, nhiều sao Việt đã không kiềm được cảm xúc và gửi lời chia buồn đến gia đình. Mới đây hoa hậu Lương Thùy Linh đã đến viếng cậu bé qua đời vì gốc phượng bật gốc vào nửa đêm. Chia sẻ trên trang cá nhân, cô bày tỏ cảm xúc đau lòng, chua chát khi thắp hương cho cậu bé xấu số. 

"Hôm nay Linh đi viếng bé, trong lòng nặng trĩu điều sinh ly tử biệt. Cô chú ấy đã sinh ra em, nuôi em lớn đến từng này, nhưng xui rủi của cuộc sống bỗng nhiên ập đến các gia đình bé nhỏ, và điều đau buồn kinh khủng nhất đã ập đến với gia đình em.

Bên trong tang lễ là người mẹ mới sinh em bé nhỏ được 3 ngày tuổi, còn nỗi đau nào hơn như thế nữa. Linh thấu hiểu được nỗi đau này, Linh biết mất mát quá to lớn, cuộc đời này sẽ không thể có điều gì bù đắp được. Chị Linh thắp nén hương cho em mà lòng nghẹn ngào. Mãi mãi em sẽ rời xa vòng tay ba mẹ, bạn bè. Chị mong nơi xa thật xa em sẽ bình yên, thanh thản".

hình ảnh

Ảnh: FBNV

Không chỉ đến thắp hương, Lương Thùy Linh còn trích một phần thu nhập để gửi gia đình, như một lời an ủi động viên để bố mẹ của em thêm vững vàng. Hoa hậu Lương Thùy Linh đến viếng cậu bé lớp 6 mất vì gốc phượng đè.

Trước đó chia sẻ của Ốc Thanh Vân cũng nhận nhiều đồng cảm từ nhiều người. Vốn là một người mẹ, hơn ai hết nữ diễn viên thấu hiểu nỗi mất mát, đau đớn của người làm cha làm mẹ khi chứng kiến con trai chỉ 12 tuổi đã qua đời đột ngột. Ốc Thanh Vân đã có chia sẻ trên trang cá nhân: 

"Đọc tin về các em học sinh, nhất là em K, gia đình em, ba mẹ em, em của em vừa chào đời và không được gặp anh trai. Sao thấy đau thế này, sợ đọc tin tức về tai nạn, rủi ro, bạo hành, mà nạn nhân là những đứa trẻ. Có cách nào để bảo vệ trẻ em không. Em đi học mà, sao mãi không về nữa?".

hình ảnh

Ảnh Internet

Các nghệ sĩ như Lâm Vỹ Dạ, Nguyệt Ánh cũng để lại bình luận, bày tỏ cảm xúc xót xa trước hoàn cảnh đáng thương của cậu bé ra đi vì cây phượng bật gốc đè trúng người.

Nguồn tham khảo: Tổng hợp Internet