Em thấy ghét mẹ chồng quá mọi người ạ, lúc nào trong mắt bà cũng chỉ có con dâu cũ với cháu gái thôi. Còn em sinh con trai đấy nhưng bà chẳng coi ra gì vì chỉ là người đến sau.

Em với chồng quen nhau cách đây mấy năm, lúc đó anh vẫn chưa ly hôn vợ cũ. Hai người cũng có với nhau 1 đứa con gái, nó được 3 tuổi thì bố mẹ chính thức bỏ nhau. Chị vợ cũ nghe đâu đi xuất khẩu lao động rồi để con gái lại cho anh nuôi.

Đến lúc em có bầu giục mãi anh mới cưới, còn lý do nọ lý do kia để không tổ chức tiệc bên này. Nguyên nhân cũng từ mẹ chồng mà ra, bà ghét em sẵn rồi nên bảo cứ lẳng lặng về mà ở.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet

Em thì là gái tân, cả đời mới có 1 lần lên xe hoa nên bố mẹ cũng tổ chức hoành tráng lắm. Vì anh là con một nên về đây em phải sống chung chứ không được ở riêng. Lúc đầu mẹ chồng dửng dưng, khinh em ra mặt. Nhiều lần còn nói xấu em không bằng vợ cũ của con trai, lúc nào cũng mang chị ta ra so sánh để dằn mặt con dâu mới. Nói chung là rất nhiều cái ức chế.

Ghét nhất là đứa con riêng của chồng, nó lúc nào cũng kè kè bà nội, nhõng nhẽo đủ thứ. Bà thì chiều cháu sinh hư, cái gì cũng đòi bằng được. Trong khi đó em bụng mang dạ chửa đến lúc đẻ mẹ chồng chưa mua được cho hộp sữa nào. Hôm đi sinh, em gọi bà ngoại sang chăm chứ không mượn bà nội. Bà lên viện ngó qua cháu tí, cho được 500k rồi từ hôm đó chẳng bế ẵm cháu lần nào cả.

Hôm vừa rồi mới tức, con riêng của chồng thấy em pha sữa nó cũng mon men đến gần, cứ đòi uống bằng được. Em bảo:

“Đây là sữa của em cu, đừng có động vào”.

Mẹ chồng nghe thấy liền lôi cháu đi chỗ khác nhưng mà lừa lừa lúc em cho con lên phòng nằm thì bà ở dưới bếp lấy trộm sữa pha cho đứa kia. Lúc xuống thấy con bé đang bưng cốc sữa uống, bà nội nó còn không biết múc làm sữa rớt lung tung ra bàn. Em giận quá đốp luôn:

“Mỗi hộp con mua hơn 6 trăm nghìn chứ có ít đâu. Mẹ mua sữa tươi cho cháu uống đỡ tốn”.

Thế mà bà không biết ngại còn bảo:

"Cho chị nó uống ké tí, có sao đâu, trẻ con biết gì".

Mẹ chồng em còn nói giọng rất chối rồi dắt con bé kia đi chỗ khác. Nghĩ vẫn thấy cay các chị ạ, trong mắt bà lúc nào cũng chỉ có con dâu cũ là tốt, cháu gái là nhất. Còn em đến sau mang danh là kẻ phá hoại hạnh phúc con trai bà thôi. 

Bà thương cháu thế sao không tự bỏ tiền ra mua sữa về cho nó uống cứ phải lén lén lút lút vụng trộm. Lần sau còn thấy mẹ chồng lấy đồ của con em cho cháu gái nữa thì biết mặt nhau. Em không để yên đâu.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet