Mẹ chồng em dạo này ăn chơi đua đòi ra phết các chị ạ, có tiền giắt cạp quần, đòi xài điện thoại 10 triệu mà chẳng thấy cho cháu cái gì cả.

Em lấy chồng được 5 năm nhưng không sống chung với bố mẹ chồng. Ông bà ở quê cách chỗ chúng tôi khoảng trăm cây số. Nhà có mỗi chồng em là con trai nhưng xin được việc làm ổn định dưới này nên ông bà cũng góp tiền, bán bớt đất vườn ở nhà để mua cho bọn em căn chung cư.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet

Em đẻ 3 năm hai đứa nên cũng vất, đứa đầu thì về nhà ngoại ở cữ được nên không phải chịu cảnh mẹ chồng con dâu. Con 3 tuổi thì em có bầu thằng thứ 2 giờ cháu cũng được 6 tháng rồi, em chuẩn bị đi làm nên mẹ chồng tự nguyện nhận lên trông cháu. Em với mẹ chồng cũng không có xích mích gì nên kệ bà thích lên thì lên. Cháu nội mình không trông thì còn nhờ ai nữa, bà ngoại đâu phải lúc nào cũng chăm được.

Chán mỗi cái là từ hồi em về làm dâu chưa bao giờ được mẹ chồng đưa cho đồng nào, mặc dù bà ở nhà bán lợn bán gà thu nhập khá đấy. Bà có lên thăm con cháu cũng chỉ xách thịt thà, rau cỏ thôi chứ không có thói quen cho tiền. Hồi em đi đẻ bà đưa có đúng 1 triệu không hơn không kém, chắc kiểu bà nghĩ là ta đây xách đồ ăn, thịt thà trứng gà trứng vịt lên rồi nên không cần phải cho nhiều tiền.

Hôm trước lên bà đưa cho em một xấp tiền toàn tờ 500k bảo:

“Con xem mua hộ mẹ cái điện thoại, cái cũ kia tậm tịt lại vỡ màn hình rồi chả nhìn thấy gì nữa”.

Mẹ chồng em ở nhà thôi nhưng cũng được cô con gái lập tài khoản facebook, vào mạng nhoay nhoáy, kết bạn các kiểu rồi đăng ảnh lên như đúng rồi. Bình thường bà dùng điện thoại samsung đời cũ chắc mua cũng chỉ 2, 3 triệu là cùng. Nghĩ đi nghĩ lại bà già rồi, mắt thì toét, chỉ cần vào facebook cần gì dùng điện thoại tận 10 triệu làm gì cho phí ra.

Vậy nên em vào cửa hàng điện thoại cũ tìm một con trông cũng đẹp đẹp, hàng lướt còn 98% có 2 triệu bạc. Cầm cũng thấy chắc tay, dùng thử thì vẫn còn ngon lắm, vào mạng ầm ầm chứ đùa đâu. Mẹ chồng em trước nay cũng chẳng chê gì nên bà cầm con điện thoại em mới mua có biết nó mới hay cũ đâu, nghe gọi, vào mạng ok là được rồi.

Số tiền còn lại em cất đi chả dại gì đưa lại. Đã bao giờ bà nội cho cháu được đồng nào đâu. Em giữ lại cũng coi như quà của bà chứ đi đâu mà thiệt các chị nhỉ.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet