Em có bà chị họ ở chung phòng trọ trên thành phố, cũng là dân văn phòng, mặt xinh nhưng dáng không chuẩn lắm. Nghe đâu bả đang tính giảm cân để xin việc mới trong sân bay "ngon ăn" hơn hẳn. Bả giảm cân nhiều cách lắm nhưng đột nhiên một tuần trước đổi sang ăn dưa chuột, sau em nhìn bả mà hoảng hồn các mẹ ạ!

webtretho

(Ảnh minh họa)

Số là chị em mặt cũng xinh phết đây nhưng khổ nỗi mặt xinh nhưng dáng không gọn lại ngồi nhiều nên có mỡ bèo nhèo vùng bụng. Bả thì muốn làm công việc lương cao, ứng tuyển rồi mà lại thấy người hơi tròn sợ rớt bả quyết tâm giảm cân cấp tốc. Mà các mẹ biết đấy, mua thuốc giảm cân cấp tốc nó phí sức, phí tiền kinh khủng luôn. Nào là tống cho mình đi ngoài rồi khát nước rồi quằn quại khó ngủ, trước chị em thử rồi phờ người ra. Lần này cũng nghe đâu đợt tuyển còn hơn 2 tuần là đến nên chăm chỉ lắm nhé mà lạ cái lần này bả không thử nhiều thực đơn rồi tập tành nhiều mà cứ đều đều vác dưa chuột về nhà. Hôm thứ 2 vừa rồi bả leo lên cân nhìn vào cân em tưởng cân hư các mẹ ạ, giảm liền 6kg trong vòng 1 tuần mà người vẫn "tươi xanh" không phải kiểu mất sức gì đâu.

Em cực kỳ ấn tượng mới lê la lên đây chia sẻ cho các mẹ biết nè. Các mẹ đừng tốn tiền hút mỡ bụng rồi than nghèo đói nữa. Mẹ nội trợ nào không đủ chi phí mà muốn đẹp cứ lấy đồ ăn trong bếp ra chưng dụng nè, cần chi thứ đắt tiền. Các mẹ cứ làm theo các này nha:

Nước ép dưa chuột:

Nguyên liệu: Dưa chuột tươi và sạch (Cẩn thận mấy loại có thuốc các mẹ ạ, uống vào chẳng bổ béo gì đâu, thời đại này cái gì xanh, sạch thì mới "đụng" tới nhé)

Cách làm:

Lấy dưa chuột tươi rửa sạch, ướp cả quả với một chút đường hoặc trực tiếp xay qua may sinh tố, bỏ đá vào cho mát để uống là thực đơn giảm cân nhanh chóng. (Cực kỳ đơn giản luôn nhưng ít mẹ nào biết được với thêm 1 phần mùi dưa chuột không dễ chịu kiểu hơi tanh tanh uống không có vẻ khó, nhưng "đẹp thì phải chịu đau", các mẹ uống kiểu này xuống cân rần rần luôn ạ)

Lưu ý: Các mẹ uống không bỏ sữa nhé vậy hiệu quả mới cao.

Còn đây là thực đơn vừa dưa chuột, ăn 1 tuần sau eo ọt khúc nào ra khúc nấy liền ạ!

Ăn sáng: Một lát bánh mì nướng với mứt, 1 bát sa lát dưa leo và 1 tách trà nóng.

Ăn trưa: Một bánh mì trứng nướng (với bánh mì lúa mạch đen) hoặc ức gà (ít chất béo), và uống nước trái cây trái cây như táo / chuối / bơ trái cây.

Ăn tối: Ăn xà lách với dưa leo với một chế độ ăn uống lành mạnh ít calo. Trong vòng 3 ngày có thể giảm được 2kg. Dưa leo cũng được coi là như một sản phẩm chăm sóc da tự nhiên.

Cái này là chị em coi chương trình chăm sóc sức khỏe, sắc đẹp của nước ngoài rồi làm theo hướng dẫn đó các mẹ, nói thì không tin nhưng tầm ngày thứ 2 là thấy người "ngót" đi 1 chút còn 1 tuần thì đúng là hơn cả thuốc giảm cân cấp tốc. Chúc các mẹ giảm cân thành công!

Video liên quan

http://www.webtretho.com/video/wp-content/uploads/sites/43/2016/04/lJmBRdlWmJ-480x263.jpg