Kinh nghiệm diet 10kg không vận động của em trong khoảng thời gian từ 15/11/2012 - 26/2/2013...... vì em rất lười tập thể dục nhá

*5 NGUYÊN TẮC VÀNG:

1.Không mỡ...tất cả các loại mỡ trừ mỡ cá

2.Không ăn đồ ngọt : bánh, kẹo, chè,nước ngọt có ga,nước đóng hộp....tất tần tật các chất ngọt nhân tạo nhé=;=;=;=;

3.Không đường.......nếu có điều kiện tự nấu ăn thì đừng bao h nêm đường....tốt cho sức khỏe lắm đó.......=;=;=;=;

4.Hạn chế muối nhé....ăn ít thôi.....vì muối nó làm giữ nước.....:>:>:>:>:>

5.Hạn chế tinh bột: cơm, phở, bún, mì....tất cả các loại có tinh bột.....trừ miến

P/s: Cái này là tùy mức độ khắc nghiệt đối với bản thân mình nha.....mình thì là ép bản thân gắt gao trong 1 tháng đầu luôn

Bảng cân nặng lý tưởng cho các mẹ

Đây ảnh lúc 75kg nhé..... :)):)):))

THỰC ĐƠN MỖI NGÀY NHÉ:

*Thực đơn sáng(P lúc ăn lúc không à): mún ăn gì tùy hỉ.........nhưng phải nhơs gọi ít bánh.........ko nước béo.......và học thuộc lòng 5 nguyên tắc vàng.........haha

*Thực đơn trưa:

+Cơm: có khi P ăn 2 muỗng cơm, có khi 1/2 chén,bữa nào đồ ăn ngon quất 1 chén.....tùy lúc sáng ăn còn no hay đói nữa....

+Đồ ăn:

-Đối với đồ chiên: chiên ít dầu thôi.....ăn nạc bỏ da....càng hạn chế đồ dầu mỡ càng tốt.....có tiền thì mua dầu oliu về mà ăn ko sợ mập

-Đối với đồ kho: cũng y như đồ chiên nhưng ăn cái thôi đừng chan nước

-Đối với đồ luôc: ăn thoải mái.....bầu, bí, khổ qua, rau các loại.....lấy nước luộc húp....lưu ý nước luộc chỉ nêm 1 tí tẹo muối thôi....đừng nêm bột ngọt hoặc hạt nêm....

-Đồ xào: y như trên

+Canh: mún ăn gì tùy.....

*Thực đơn tối (trước 6g): này tùy mỗi ng tiếp nha hehe....có bữa P nhịn......có bữa p ăn như buổi trưa nhưng ăn với số lượng ít hơn.........có khi ăn 1 tô canh không ăn cơm.....có khi không ăn gì lun chỉ ăn 1 hộp sữa chua không đường rồi đi ngủ......làm gì làm miễn nạp calo ít hơn buổi trưa là đc.....

P/s:

1.Ăn y như P vậy là lúc đầu bụng nó cào má nhìn ko ra lun nha.....nên trong khoảng thời gian giữa 3 buổi ăn chính..........P mua sữa chua không đường chỉ có bán trong siêu thị......trái cây các loại ( bưởi.....táo....nho....thơm....mận......).....sữa tươi không đường ( vừa uống vừa đắp mặt)......

2.Vì đây là lần đầu p ép nên chưa có nhiều kinh nghiệm nên P hay bị mệt.....hơi chóng mặt.....nhưng không sao khi nào mệt thì mua thỏi socola đen ăn 1/4 bảo đảm đỡ liền mà ko sợ lên kg( này là bí quyết chồng iu chỉ nhá.....hé hé......trùm ép kg lun đó..........)

3.Nói gì thì nói..........ăn kiêng thì ăn...chắc chắn cam đoan 100% mấy bạn sẽ giảm kg.......nhưng p nghĩ có thời gian nên tập thể dục nhé.........vì ăn kiêng mà không tập chắc chắn cơ thể sẽ bị nhão.......xuống 1 vài kg thì không sao.......nhưng xuống từ 10kg trở lên thì cơ thể bị nhão........mình nhìn mình còn cảm thấy " hết mún nhậu" chứ đừng nói người yêu hay chồng........há há

4.Cái này quan trọng nè.....nhớ uống nhiều nước lọc.....lúc nào đói cứ uống.....uống nhiều nước thì nên hạn chế muối....vì muối làm giữ nước.......chứ công tình giảm cân mà uống nước nhìu mà ko giảm muối thì uống nhiu nó gữ hết trong người rồi........

5.Bạn nào trong quá trình diet mà bị bón......khó đi ị..........thì mua nước bưởi uống......bảo đảm các bạn sẽ thích.........há há......p nghĩ 1 tuần nên uống 1 lần nước bưởi........mấy bạn bít vì sao không........vì chai bưởi ép p mua ở bùi thị xuân h lên 30k/ 1 chai lận........mỗi ngày mỗi uống tiền nào chịu nổi.......

CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG;);););)

Đây sau khi giảm còn 65kg nhé :Embarrassment::Embarrassment::Embarrassment:

Em không nghĩ có ngày em lại đc mặc áo dài như thế các mẹ ạ hihi

Trong quá trình ăn kiêng em vẫn có nhiều lần đi ăn buffet thả ga, ăn sau 7g tối...... nhưng vẫn ko lên kg nhé cá mẹ bởi vì mập lên là do tích lũy mỗi ngày...... chứ ko phải ăn nhiều lần 1 lúc là lên kg ngay đâu......... nếu hôm nay có tiệc tùng lỡ ăn quá nhiều thì ngày hôm sau các mẹ nhớ tiết chế là đc....... hihi

Tản mạn ngoài lề:

Còn về việc sử dụng thuốc giảm cân...... mẹ nào có điều kiện thì cứ mua những hãng thuốc có uy tín đấy ạ...... chứ bán tràn lan trên mạng nào thuốc giảm cân của nhật, thái lan, mỹ......vv....vv..... đủ thứ nhãn mác..... xuất xứ lằng nhằng.....

Sau khi giảm còn 65kg em giữ cân đc trong vòng 1 năm....... cũng quyết tâm đi tập gym...... tập vài hôm lại ốm mất 1 tuần..... thế là bản tính lười trỗi dậy..... em nghỉ tập....... cũng ton hót tìm hiểu mua thuốc giảm cân bệnh viện yanhee thái lan....... kết quả là ko xuống kg mà còn mất tiền oan ức nữa ạ......... :(:(:(:(:(....

http://www.webtretho.com/forum/f3524/lot-mat-na-may-con-lua-dao-1861225/

Đây em ức quá nên em pót lên để các mẹ đừng bị lừa như em........ đành phải quay trở về kiểu cũ vậy .......