Thuốc giảm cân có tác hại về sau không ạ ? Mọi người cho em ý kiến với ạ :((

• 2 Lượt chia sẻ
  • 167K Lượt đọc
  • 92 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em là thành viên mới ạ , e thấy các mẹ các chị bàn về giảm cân nên em muốn chia sẻ và hỏi ý kiến mọi người về thuốc giảm cân.
    Em từ bé đa tròn người rồi , lên lớp 12 e nặng 52kg mà e cao 1m56. Mọi người cứ chê em béo mà cuối năm mặc áo dài nên e quyét đinnh uống thuốc giảm cân . Bây giờ e học năm 2 rồi . Lầnn đầu tiên e uống thuốc giảm cân là 2 năm trc . Vì tạng người e chắc nên khoa giảm lắm. E dùng nhiều loại thuốc giảm cân lăsm rồi . Lúc đầu thì giảm đc nhưng 1 ,2 tháng sau là tăng lên vèo vèo . Em đã dùng cà phê giảm cân , thuốc giảm cân ômega t, giảm cân áo đình , viên giảm cân của kỳ duỷen . Rồi 3 hộp 3x và mới đaay em đang dùng đc nửa hộp 2 day . Do em dùng nhiều quá nên có lẽ nó nhờn thuốc rồi cac chị ạ . Em đax ngưng sử dụng 1 thời gian rồi nhưng mùa đông rồi e lại béo quá bây giờ em 56kg , nên e lại dùng thử viên giảm cân phục linh e sợ nhờn thuốc nên e chơi cho hôm đầu
    tieen 3 viên và đến bây giờ người em như trên mây . Em uống cách đây 2 hôm . Uống xong một lúc thuốc ngấm , e có cảm giácc người lâng lần bat bay , xong đắng miệng và khát nước kinh khủng , cả đêm đấy e thức trắng vì ko buồn ngủ . Đến hôm sau e cũng ko buồn ngủ và đói nữa. Chân tay e hơi run,xong buồn nôn , e cứ uống nc hay ăn vào là nôn hết ra , em sợ quá nói với mẹ nhưng qua một đêm
    thuoosc ngấm rồi rửa ruột cũng ko kịp nên mẹ cho em uống đường glucozo giải độc , cả ngày hôm đó e cứ nôn và chẳng đó j cả , người e ko còn sức sống luôn ạ . Đến hnay e cũng ko đois e chỉ ăn qua qua thôi nhưng vẫn lâng lâng mệt mệt và khát nước kinh khủng . Mà từ hôm kia đeesn bh do mệt quá e cố gắng lắm
    mois ngủ đc 3 tiếng . Mắt e cứ thao láo hết cả ra e đi truyền rồi mà vẫn chưa đỡ . Đêm
    qua ngủ thì ngứa khăp người như bị kiến cắn. Em lo quá các mẹ các chị ơi ;(( chị vì dại dột lạm dụng thuốc quá bây giờ da e xám xong tóp hết cả ngươfi vào nhìn kinh lắm
    nghĩ lại e thấy e ngu và e hối hận quá em dùng nhiều thuốc giảm cân như thế rồi em
    Có bị vô sinh không ạ ( em vẫn bị kinh đều đặn . Mà từ từ ngày dùng thuốc giảm cân e giảm hẳn trí nhớ , nhiều
    lusc e đơ đơ í ạ . Em sơ quá các mẹ hay chị nào có ý đijnh dùng thì e khuyên chân thành đừnbg dùng nhé
    (( con gái có da có thịt mới đẹp em sợ lắm rồi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tech_SEO; 01/10/2015 vào lúc 03:42 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Huhuhu mọi người giúp e với ạ
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, dùng trà giảo cổ làm ấy, nó giúp giảm mỡ trong máu, bảo vệ gan lại làm thon dáng nữa, nhất là sau sinh.Là thảo dược nên ko có tác dung phụ mẹ nó ah
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anbinhfood Xem bài viết
    mẹ nó ơi, dùng trà giảo cổ làm ấy, nó giúp giảm mỡ trong máu, bảo vệ gan lại làm thon dáng nữa, nhất là sau sinh.Là thảo dược nên ko có tác dung phụ mẹ nó ah
    Em đang sợ mấy nữa khoẻ lại , lại bị phù hết lên chừa hẳn rồi , đúng là mang cơ thể mình đi làm thí nghiệm mà
    • 9 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em à, lỡ dại dột thì phải thấy mà tởn để không lặp lại nữa nhé!

Theo chị bây giờ em nên nói với mẹ nhờ mẹ giúp đỡ. Đã uống quá nhiều thuốc vào người rồi, giờ nên truyền nước vài ngày cho máu đào thải nhanh những hoá chất từ thuốc. Trong thời gian này em nên ăn uống tiết chế, tốt nhất là nhờ mẹ nấu cháo gạo lức ăn. Kết hợp uống thật nhiều nước. Tốt hơn nữa là uống nước lá chó đẻ nấu nhé.

Đừng bao giờ dại dột uống quá liều như thế nữa, mất mạng có ngày đấy em ạ.

Rồi sau đó tìm cách giảm cân sau. Còn trẻ mũm mĩm chút cũng không sao đâu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi saobang_78; 10/10/2013 vào lúc 06:25 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn này buồn cười nhỉ, miệng thì nói muốn giảm cân mà sao k hành động gì đi, muốn giảm cân thì đi tập thể dục thẩm mỹ hay chạy bộ, tập gym.... có bnhiu là cách. Cách tốt nhất không phải là ngồi ì ra đó uống thuốc giảm cân và ngồi chờ đợi cơ thể ốm xuống mà phải TẬP THỂ DỤC. Nói thật nhé không vận động thì dù có uống cả trăm viên hay ngàn hộp thuốc cũng chả có cái tác dụng nào đâu.Cơ thể của mình chứ có phải của ai đâu mà uống bnhiu là thuốc thế, tự đem mình ra làm vật thí nghiệm 1 cách nguy hiểm v thì thà đi tập thể dục cho rồi vừa khỏe cơ thể mà chả sợ bị vấn đề gì sau này
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anbinhfood Xem bài viết
    Thấy mấy chị lo lắng về thuốc giảm cân gì đó em cũng muốn chia sẻ chút kinh nghiệm, hồi đầu tháng này em gặp lại tụi bạn cấp 3 rủ đi chơi nhìn tụi nó đứa nào cũng mi nhon mà phát ham nhìn lại mình thì em chán kinh có 1m50 mà nặng tới 48kg đã vậy còn bị chân to nữa chứ, em nãn không muốn đi đâu mặc quần short hay váy cũng không dám . Hen sao bữa nọ gặp bà chị sanh em bé được 2 tháng mấy mà nhìn tướng chỉ em hết hồn như hồi chưa sanh ak mà da dẻ cũng đẹp ra nữa, e hỏi thử cách làm sao chỉ giảm được như vậy may gê chỉ chỉ cho e viên uống giảm cân của thái ak lúc đầu e cũng sợ bị tác dụng phụ lắm e cũng uống một số thuốc rồi cứ hay bị nhức đầu chống mặt người mệt mỏi lắm. Nhưng sợ cái thân hình mập mạp của mình quá nên em cũng liều dùng thử, kết quả làm em bất ngờ luôn. Lúc đầu em dùng 1 vỉ giảm được 3kg, 2 vỉ sau e giảm được thêm 4kg nữa, em vui không tả nổi luôn. Được cái dùng thuốc này không bị phản ứng phụ mà da dẻ còn đẹp hơn nửa, bạn trai em thay mà ngạc nhiên luôn ^^. E muốn chia sẻ cho mấy chị một vài kinh nghiệm e trải qua khi dùng thuốc, không phải thuốc nào cũng có hại đâu mấy chị quan trọng là mình lựa chọn được loại thuốc tốt và nơi bán tinh cậy thôi .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 156 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Uống thuốc quá liều là chống chỉ định với tất cả mọi loại thuốc chứ đừng nói tới thuốc giảm cân.
    • 33 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nganrose Xem bài viết
    Thấy mấy chị lo lắng về thuốc giảm cân gì đó em cũng muốn chia sẻ chút kinh nghiệm, hồi đầu tháng này em gặp lại tụi bạn cấp 3 rủ đi chơi nhìn tụi nó đứa nào cũng mi nhon mà phát ham nhìn lại mình thì em chán kinh có 1m50 mà nặng tới 48kg đã vậy còn bị chân to nữa chứ, em nãn không muốn đi đâu mặc quần short hay váy cũng không dám . Hen sao bữa nọ gặp bà chị sanh em bé được 2 tháng mấy mà nhìn tướng chỉ em hết hồn như hồi chưa sanh ak mà da dẻ cũng đẹp ra nữa, e hỏi thử cách làm sao chỉ giảm được như vậy may gê chỉ chỉ cho e viên uống giảm cân của thái ak lúc đầu e cũng sợ bị tác dụng phụ lắm e cũng uống một số thuốc rồi cứ hay bị nhức đầu chống mặt người mệt mỏi lắm. Nhưng sợ cái thân hình mập mạp của mình quá nên em cũng liều dùng thử, kết quả làm em bất ngờ luôn. Lúc đầu em dùng 1 vỉ giảm được 3kg, 2 vỉ sau e giảm được thêm 4kg nữa, em vui không tả nổi luôn. Được cái dùng thuốc này không bị phản ứng phụ mà da dẻ còn đẹp hơn nửa, bạn trai em thay mà ngạc nhiên luôn ^^. E muốn chia sẻ cho mấy chị một vài kinh nghiệm e trải qua khi dùng thuốc, không phải thuốc nào cũng có hại đâu mấy chị quan trọng là mình lựa chọn được loại thuốc tốt và nơi bán tinh cậy thôi .
    bạn ơi, mách mình cái loại thuốc và giá thành với, mua ở đâu thì dc, chỉ nơi mà bạn và chị bạn mua á.... hóng
    • Vyy
    • 6 năm
    • 1,014 Bài viết

• 1,222 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình dùng VitC mua của bạn Chẽm Hihihehe ( Bồng Gobbie), loại 8 gói, giá 1tr6. Dùng 10 ngày đã giảm 6kg. Mình cũng sốc với kết quả này. Giờ mình giữ lại 4 ngày thuốc, còn nửa liệu trình mình share bạn nào dùng thử. Giá thanh lý 700k. Bạn nào cần thì inbox mình nhé.
    • 188 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vyy Xem bài viết
    Mình dùng VitC mua của bạn Chẽm Hihihehe ( Bồng Gobbie), loại 8 gói, giá 1tr6. Dùng 10 ngày đã giảm 6kg. Mình cũng sốc với kết quả này. Giờ mình giữ lại 4 ngày thuốc, còn nửa liệu trình mình share bạn nào dùng thử. Giá thanh lý 700k. Bạn nào cần thì inbox mình nhé.
    bạn ơi,thuốc dùng ntn,uống 4 gói đã giảm 6kg r á, có phản ứng gì k. inbox t sdt t muốn dùng thử. muốn giảm tầm 4kg thôi
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhmibaguette Xem bài viết
    bạn ơi, mách mình cái loại thuốc và giá thành với, mua ở đâu thì dc, chỉ nơi mà bạn và chị bạn mua á.... hóng
    Em uồng loại slimming diet hàng của thái lan đó chị chị vô đây coi nha http://umbrellashop94.xim.vn/
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B oi thuoc do hieu j vay b con ko de lai minh voi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho minh hieu thuoc voi neu b con thi de lai minh nha
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muabenanh Xem bài viết
    bạn ơi,thuốc dùng ntn,uống 4 gói đã giảm 6kg r á, có phản ứng gì k. inbox t sdt t muốn dùng thử. muốn giảm tầm 4kg thôi
    Cho minh hieu thuoc voi neu con b de lai minh nhe
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho minh biet ten thuoc di may b oi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vyy Xem bài viết
    Bạn share minh nôt chô thuốc đấy nhé
    • 415 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Nghe bạn này nói về uống thuốc giảm cân mà mình kinh hoàng quá, trước khi uống thuốc giảm cân bạn có tư vấn bác sĩ ko hay là tư vấn ng bán thuốc k mà uống quá liều dữ vậy. Mình thì cùng cảnh khổ mập như bạn đây này, củng phải hổ trợ thuốc giảm cân mới xuống được, mình cũng uống nhiều loại lắm rùi nhưng vẫn ko giảm do mình béo quá (76kg) nhưng mình uống theo chỉ dẫn nên ko sao hết, nhưng khi chuyển qua lishou thì mình có hiện tượng xuống kg. Chỉ tiêu đặt ra của mình là phải giảm được 20kg nhưng sau khi sd 4 hộp lishou mình chỉ giảm được 16kg thui, tuy muốn giảm thêm nữa nhưng mình cũng phải ngừng thuốc vì bác sĩ ở trung tâm dinh dưỡng bảo mới mình rằng dù thuốc giảm cân nào đi chăng nữa cũng ko được uống liên tục trong 6 tháng. Thuốc giảm cân nào cũng vậy, chức năng hoạt động của nó đều là ngăn chặn sự hấp thụ của cơ thể, nếu chúng ta lạm dụng thuốc quá đà thì cơ thể sẽ mất dần lun khả năng hấp thụ của mình. Nếu sau 6 tháng uống thuốc bạn vẫn chưa về được cân nặng mong muốn thì cũng phải ngừng thuốc, cố gắng giữ cân nặng đó sau 1 thời gian dài rùi hảy sd lại. 8 tháng ko uống thuốc mình uống chè xanh để giữ cân và bắt đầu dùng lại Lishou được 1 tuần nay rùi, sợ không giảm được nữa nên lần này mình đã uống thuốc kết hợp với thực phẩm dinh dưỡng của Hùng Phát để ép cân nặng và đã giảm được 1.5kg =D.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 415 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MI_NGUYEN_87 Xem bài viết
    Nghe bạn này nói về uống thuốc giảm cân mà mình kinh hoàng quá, trước khi uống thuốc giảm cân bạn có tư vấn bác sĩ ko hay là tư vấn ng bán thuốc k mà uống quá liều dữ vậy. Mình thì cùng cảnh khổ mập như bạn đây này, củng phải hổ trợ thuốc giảm cân mới xuống được, mình cũng uống nhiều loại lắm rùi nhưng vẫn ko giảm do mình béo quá (76kg) nhưng mình uống theo chỉ dẫn nên ko sao hết, nhưng khi chuyển qua lishou thì mình có hiện tượng xuống kg. Chỉ tiêu đặt ra của mình là phải giảm được 20kg nhưng sau khi sd 4 hộp lishou mình chỉ giảm được 16kg thui, tuy muốn giảm thêm nữa nhưng mình cũng phải ngừng thuốc vì bác sĩ ở trung tâm dinh dưỡng bảo mới mình rằng dù thuốc giảm cân nào đi chăng nữa cũng ko được uống liên tục trong 6 tháng. Thuốc giảm cân nào cũng vậy, chức năng hoạt động của nó đều là ngăn chặn sự hấp thụ của cơ thể, nếu chúng ta lạm dụng thuốc quá đà thì cơ thể sẽ mất dần lun khả năng hấp thụ của mình. Nếu sau 6 tháng uống thuốc bạn vẫn chưa về được cân nặng mong muốn thì cũng phải ngừng thuốc, cố gắng giữ cân nặng đó sau 1 thời gian dài rùi hảy sd lại. 8 tháng ko uống thuốc mình uống chè xanh để giữ cân và bắt đầu dùng lại Lishou được 1 tuần nay rùi, sợ không giảm được nữa nên lần này mình đã uống thuốc kết hợp với thực phẩm dinh dưỡng của Hùng Phát để ép cân nặng và đã giảm được 1.5kg =D.
    Mình nói trước lun nha, mình hiện nay đang bán viên nang giảm cân lishou nhưng những lời mình chia sẽ trên đây hoàn toàn là thật được đút kết từ quá trình giảm cân của mình. Lishou hiện nay có rất nhiều người bán chỉ riêng trên WTT này thui đã là 1 chục ng rùi, các bạn thích mua của ai thì mua chứ mình đâu có nói mua thuốc của mình mới giảm cân đâu. Cùng cảnh ngộ mập như nhau nên chia sẻ phương pháp cho mọi người tham khảo, vậy mà qua topic kia nói mình PR thuốc làm ức chế dễ sợ. Chắc có quy định là ngươi bán thuốc ko được chia sẽ giảm cân à, người người bây giờ cứ lo lắng đề phòng nhau rùi chẳng phân biệt được thật với giả. Nên ai đọc được lời chia sẽ của mình thích thì đọc ko thích thì thui cho next chứ đừng nói là PR nhé
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng thuốc giảm cân,thấy cũng hiệu quả,uống vào thì ko thèm ăn nữa,chưa biết có giảm dc ko mà thấy trước mắt là đỡ tốn tiền ăn vặt ,tại vì mình ăn nhiều lắm hihi
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
');