Em thấy có một vài người bán hàng làm nhanh lắm, mà nhất là khâu tính tiền. Có lẽ vì đó là công việc của người ta, ngày nào cũng làm như vậy nên kỹ năng được nâng cao rồi. Tuy nhiên, sau khi đọc một bài báo sáng nay thì em thấy có người còn đạt đến trình độ “nhanh như chớp” luôn các mẹ ạ. 

Bánh mì nướng muối ớt thơm phức, béo ngậy: Không phải cao lương mỹ vị, muốn mua phải xếp hàng

Cụ thể là một anh chàng đã đăng đoạn video tự quay ở một quán xôi ven đường lên tiktok. Chỉ khoảng 15 giây là chủ quán đã làm xong một hộp xôi đầy ú ụ rồi. Từ việc múc xôi ra hộp, thêm tương ớt và vài ba loại topping đều được chủ quán làm rất nhanh, em xem xong còn phải hoa mắt.

hình ảnh

(Ảnh chụp từ clip)

Bên dưới bài đăng, cư dân mạng vào bàn tán rất rôm rả. Qua đây em được biết quán xôi trong clip là một quán rất nổi tiếng ở Cẩm Phả, Quảng Ninh. Có người còn nói quán này gần cầu Ba Tòa. 

Đặc biệt, một hộp xôi chất lượng như vậy nhưng giá chỉ 20 nghìn, rẻ hơn rất nhiều so với các quán khác. 

"Chỗ này gần cầu Ba Toa nè, mình đi ngang lúc nào cũng thấy đông nhưng chưa bao giờ được thử"

- "Hộp xôi ở đây cực kỳ chất lượng, ăn no từ tối tới sáng luôn!"

Tuy nhiên, cũng có một vài người bình luận rằng chủ quán tuy làm nhanh nhưng lại hay bị rơi rớt đồ ra ngoài vừa lãng phí lại bừa bộn, như vậy thì cứ làm với tốc độ bình thường còn hơn:

- "Xem kỹ video mới thấy thao tác rất nhanh nhưng gắp đồ ăn toàn rớt ra ngoài"

- "Nhanh làm chi rồi nhìn bừa bộn thế kia, cứ từ từ mà làm thôi anh trai…"

hình ảnh

(Ảnh chụp từ clip)

Nếu có cơ hội về Cẩm Phả, Quảng Ninh em nhất định sẽ ghé qua quán xôi này để xem tận mắt tốc độ làm việc nhanh như tên bắn của chủ quán và thưởng thức hộp xôi 20k full topping nha. Quán này khá nổi tiếng ở Quảng Ninh đấy ạ.