Sau thời gian điều trị ung thư, bệnh tình nghệ sĩ Giang Còi chuyển biến xấu khiến gia đình, bạn bè đều cảm thấy bất an. Cầu mong phép nhiệm màu đến với anh. 

>> NS Giang Còi sụt 14 kg sau khi thổ huyết, nói chuyện khó khăn vì ung thư đã di căn

Đầu năm nay, nghệ sĩ Giang Còi phát hiện bị ung thư hạ họng giai đoạn 3, đã di căn và chỉ có thể sống thêm một thời gian nữa. Cho đến nay, bệnh tình NS Giang Còi trở nặng mỗi ngày khiến gia đình và bạn bè, đồng nghiệp vô cùng lo lắng. 

Theo chia sẻ của nghệ sĩ Trà My, Giang Còi đang điều trị tại khoa Hồi sức tích cực thuộc Bệnh viện Phổi Trung ương và được gia đình và các bác sĩ tại đây chăm sóc tận tình chu đáo. Tuy nhiên, bệnh tình nghệ sĩ Giang Còi ngày càng suy yếu. Chính vì vậy, nữ diễn viên cầu mong phép nhiệm màu và những điều tốt đẹp đến với bạn mình, để anh vượt qua giai đoạn khó khăn này. 

hình ảnh

Bệnh tình của nghệ sĩ Giang Còi chuyển biến xấu, ngày càng trở nặng. (Ảnh: ngoisao.vn)

Thông qua Trà My, Giang Còi cũng gửi lời cảm ơn tới những người đã yêu thương, giúp đỡ anh trong thời gian lâm bệnh nặng.

"Thật cảm động với tình cảm của mọi người và xấu hổ với chính bản thân mình. Quá chủ quan, nghĩ rằng nó cho mình 2 năm để hoàn tất mọi việc, đâu phải thế. 2 năm đó là vật lộn với sự đau đớn khôn cùng của thể xác, cân nhắc quyết đoán, trả ơn, về tinh thần, giờ đây con người tôi căng hơn sợi dây đàn và thần chết luôn rập rình ở cửa.

Xin cảm ơn tất cả mọi người. Tất cả những kinh phí mọi người tặng, tôi nói con gái trả vào tiền thuốc và tiền viện, không chi vào bất cứ việc gì khác. Mệt quá rồi, một lần nữa cảm ơn mọi người thật nhiều, và nhờ Trà My nói hộ anh những điều còn thiếu nhé" - nghệ sĩ Giang Còi nhắn gửi.

hình ảnh

Nghệ sĩ Trà My đăng ảnh cầu mong phép nhiệm màu đến với Giang Còi. (Ảnh: FBNV)

Được biết, chi phí điều trị bệnh của nghệ sĩ Giang Còi vô cùng tốn kém, lên đến 60 triệu/lần truyền hoá chất, một tháng phải truyền 4 lần. Hiện tại, hoàn cảnh gia đình nam danh hài vô cùng khó khăn. Chính nghệ sĩ Trà My đã kêu gọi đồng nghiệp, bạn bè hỗ trợ kinh phí giúp nghệ sĩ Giang Còi vượt qua cơn nguy kịch. 

Cuộc sống này quý giá lắm nên hy vọng nghệ sĩ Giang Còi cố gắng đứng vững, đừng gục ngã trước số phận. Gia đình, bạn bè, đồng nghiệp và người hâm mộ sẽ luôn ở bên anh dù trong lúc ngặt nghèo nhất. 

hình ảnh

Tay chân nghệ sĩ Giang Còi bầm tím vì lấy ven. 

hình ảnh

Dù bệnh nặng, nghệ sĩ Giang Còi vẫn rất lạc quan. (Ảnh: FBNV)