Em nghĩ có bé bi là 1 việc hết sức trọng đại luôn các chị ạ. Chắc chắn chị bầu nào cũng như em. Em 27 tuổi, có bầu nay được 2 tháng (gần 9 tuần). Vì là mang thai tập 1 nên em lo lắng nhiều lắm >.

• Bé trong bụng là bé bi TRAI hay GÁI đây ta??? Có cách nào nhận biết dễ không?

Giờ có bầu rồi vậy là ngày X tháng Y là mình sinh em bé òi nè ! Không biết mình có là 1 người mẹ tốt không?

• Gần 3 tháng rồi mà chưa thấy bị ỐM NGHÉN là sao vậy? Có gì đó không ổn chăng?

• Em dễ nóng giận, cáu gắt vô tội vạ với chồng. Thêm việc bị xì-trét về kiểu cử kiêng của gia đình em: không cho uống nước dừa, ăn đu đủ chín… mà bắt ăn trứng ngỗng bổ con bổ mẹ...:(

• Tâm sự thầm kín giấu hơi lâu: bụng đang to dần, tuy BẦU nhưng em vẫn muốn ĐẸP. Chỉ em cách chọn đồ bầu thời trang ở chỗ nào với? Giờ em vẫn đang khá “tiên tiếc” vì không còn những tháng ngày đi chơi vui vẻ, và phải bái bai “thời con gái” +_+

2. VỀ THỂ TRẠNG BẦU BÌ

• CẢM GIÁC THÈM ĂN LIÊN TỤC! Khi chưa có bầu, em cao 1m60 nặng 52 kí, vừa người, ăn ít, mỗi bữa khoảng 1-2 bát cơm...mà bây giờ em liên tục bị cồn cào trong bụng. Ăn vào thì dễ chịu hẳn nhưng lại đói tiếp tục, giờ ăn nhiều nên tăng cân liên tù tì :(

• SỢ THIẾU CHẤT cho bé bi: em luôn cảm giác miệng chua nghét & trở nên nhạy cảm với mùi. Ăn uống khó khăn: ngán một số món ăn món uống mà bình thường em vẫn mê. Thêm chứng nghiện một số món dù trước đó em không hề thích.

• Ngực bị đau, nặng và nhạy cảm. Em hay cảm thấy mệt, khó chịu hơn cả những ngày “đèn đỏ” nữa. Đau lưng, nhức đầu ngày một nhiều hơn! Đi tiểu nhiều nhiều hơn …Con ơi con hành mẹ quá ! T__T

• Có nên uống SỮA BẦU bổ sung dinh dưỡng cho bé bi vào giai đoạn này chưa? Nhất là dưỡng chất choline? Em không hề thích uống sữa bầu béo ngậy ngán ngẩm kia :(

•KHÔNG DÁM VẬN ĐỘNG MẠNH! Ông xã dặn Không CHẠY không NHẢY mới là BẦU NGOAN! Em tập YOGA bà bầu được không? Em hay bị CHUỘT RÚT lắm.

Em luôn biết bầu bì cần thoải mái tâm lý thì mới giúp bé bi phát triển và hấp thụ tốt được. Nên em rất mong nhận được lời khuyên từ mọi người. Em cảm ơn!