Các chị ơi, em có bé bi hơn 3 tháng rồi, càng ngày em càng lo và suy nghĩ đủ thứ hết. Em hi vọng viết vài dòng “kể lể” ra cho nhẹ lòng, các chị chia sẻ với em bầu này với. Từ khi có bầu:

• Lúc nào em cũng trong “trạng thái” nghĩ không biết con có khỏe không, mình ăn uống vậy có đủ chất cho con không, uống sữa bầu nào thì tốt cho con.. ? Mỗi lần khám thai là mỗi lần câu hỏi càng nhiều hơn, bé khỏe rồi vậy bé có đủ dưỡng chất để phát triển trí não không? Sau này con có thông minh không?....

• Em thấy cảm xúc bất ổn, tính tình thất thường hơn cả thời con gái sáng nắng chiều mưa tối khuya bão tố nữa. => có cách nào bớt bớt lại không ạ?

• Dễ stress với công việc, bị sếp dí là y như rằng bữa đó ăn không tiêu, khó chịu bùn bã, đuối người. Có hôm em bị đau đầu nặng, mất ngủ, tức ngực, rối loạn tiêu hóa
rồi dẫn đến táo bón luôn.
Chồng cũng an ủi lắm, mà vẫn thấy mệt mỏi quá ạ. =.=

• Có bầu xong là oversize rồi, xa lánh thời trang ưa thích. Ngại việc làm đẹp, khó chọn đồ với bụng to quá khổ. Ai hiểu nỗi lòng này của em :((

• Bị dặn là không nên tập thể dục thể thao thường xuyên,
dễ bị động thai...mà em thì sức khỏe vốn rất yếu, làm sao để khỏe mạnh hơn đây???

• Hay bị hù về chuyện mê tín như tránh mèo đen, không đi bộ dưới cầu thang và không bao giờ mở ô dù trong nhà hoặc là chụp hình bầu
nhưng em thì lại rất muốn lưu lại những khoảnh khắc "xinh đẹp" này của người phụ nữ

Em nghe chị đồng nghiệp (cũng bầu bì như em) khuyên là dù có bầu thì cũng cứ vui chơi thoải mái, đừng vận động quá. Chỉ nói là bầu cũng làm đẹp và làm duyên trước "ống kính" được mà, vô tư thôi ! Tâm lý tốt bé yêu mới khỏe khoắn được :D Hôm trước em có xem ảnh Quỳnh Chi mặc đầm bầu đẹp lắm, có bầu bụng to nhưng có duyên :3, chụp ăn ảnh và xinh phết .

Em cũng muốn bầu bì được thoải mái thư thái và đẹp nữa các chị ơi , các chị cho em lời khuyên với nhé!