Em và bạn trai quen nhau đã được nửa năm, bạn trai em hơn em 3 tuổi và là người miền trung vô SG học đại học và làm việc ở trong này. Còn em gốc bắc nhưng lại lớn lên từ bé trong SG. Thời gian đầu yêu nhau, tụi em rất là vui vẻ, hạnh phúc, nhưng qua 1,2 tháng đầu, bắt đầu có giận hờn nhau. Những giận hờn đó rất nhỏ, kiểu như để thêm tí gia vị , nhưng lạ một cái là dù lỗi ở bạn trai em hay là em tự giận thì bạn trai em cũng im lặng và không chịu làm lành trước. Đợi khi nào em nhắn tin hay gọi điện trước thì mới nới chuyện lại bình thường :-?:-?:-?:-?

Từ lúc yêu nhau, do bạn ấy ở trọ gần với nhà em nên ngày nào cũng gặp. Hôm thì đi ăn, hôm thì cũng nhau nấu ăn, cùng chơi coi phim rất vui vẻ. Nhưng những ngày gần đây, em có cảm giác như bạn ấy không muốn vậy nữa. Em thử hỏi và gợi ý thì bạn ấy nói luôn là mình ít gặp nhau lại. Tuần gặp vài bữa thôi. Và sau đó cũng ít nhắn tin, gọi điện cho em luôn. Em buồn lắm, vì không hiểu mọi thứ tại sao lại nhanh chóng như vậy, hụt hẫng là không tránh khỏi. Bản thân em cũng hoang mang, không biết liệu chừng có phải tụi em đang bắt đầu chán nhau, và sẽ tan vỡ hay không? Vì em biết em yêu bạn ấy rất nhiều, và càng không muốn mối quan hệ của 2 đứa tồi tệ đi. Em nên làm gì trong lúc này ha mọi người :|