Trong cuộc đời bạn sẽ gặp một số người yêu bạn là sẽ muốn ở bên cạnh bạn cả đời, bạn sẽ gặp một số người yêu bạn nhưng chỉ yêu bạn một thời gian. Người yêu bạn bên cạnh bạn cả đời sẽ không dùng quá nhiều sức lực vì họ phải dùng sức lực cho cuộc sống này. Người yêu bạn cho có sẽ dồn hết tình yêu dành cho bạn, bởi vì họ chỉ cần yêu bạn, ngủ với bạn, sau đó vứt bạn đi.

Từ trước khi yêu nhau đã xác định là chỉ yêu một khoảng thời gian, yêu cho có thì việc lãng quên là việc chắc chắn sẽ xảy ra. Không phải là cái hình dáng quên ký ức mà quên đi những cảm giác mà mình đã từng có. Lúc đó khi cố gắng nhớ lại bản thân mình đã yêu như thế nào cũng là một việc rất khó khăn. Vậy nên người đời mới có câu nói người tốt chăm sóc cho cuộc sống của bạn còn những kẻ tồi tệ sẽ chăm sóc cho tình cảm của bạn. Bạn có thể không phải là một người thành công không có địa vị trong xã hội hay thế mạnh về tài chính. Nhưng có lẽ bạn chưa biết chỉ cần bạn được hạnh phúc thì một người nào đó cũng thấy yên lòng. Nhớ bạn và người đó có thêm dũng khí để sống tiếp đối với họ bạn là cả thế giới, dù bên ngoài thế nào hãy mạnh mẽ và bước tiếp. Dù không ai bên cạnh bạn nhưng gia đình bạn vẫn luôn yêu thương bạn bạn là cả nguồn sống của cha mẹ bạn nếu bạn bỏ cuộc cha mẹ bạn cũng sẽ không còn động lực sống.

Dù là do ai đi nữa bạn cũng không bao giờ được  từ bỏ cuộc sống của mình hãy luôn mạnh mẽ để tự bước đi trên con đường của mình. Vì đằng sau bạn có rất nhiều người luôn rõi cho bạn âm thầm giúp đỡ bạn. Mong một ngày bạn sẽ tìm hạnh phúc.