E không biết phải bắt đầu câu chuyện của mình như thế nào

Thực sự là e không tìm được hướng đi cho mình. Có phải là do e? có phải là tại e ? bản thân e cũng không biết rõ

Hôm nay, e viết lên đây là cả tấm lòng mình. Rất mong các mẹ, những ai đã một lần click vào đây xin hãy cho e một lời khuyên bảo vì thực sự trong đầu e giờ không còn nghĩ được gì nữa rồi

Em năm nay 23 tuổi, cái tuổi đủ lớn để có thể hiểu được mọi chuyện nhưng… thực sự là e….

Các mẹ ơi, e tự nhận xét bản thân mình k phải là loại con gái dễ dãi, cũng không phải là loại con gái lười nhác hay bá dơ nhưng tại sao tại sao e không có một ai ở bên cạnh? E đâu có nói xấu ai, e đâu có làm hại ai mà không hiểu sao ai cũng không ưa e? e làm việc gì họ cũng chê, e nói gì họ cũng bàn lùi thậm chí khi e muốn tâm sự họ còn không muốn nghe nữa. thực sự, các mẹ biết không. Con người ta sống cần tình cảm biết bao, cũng như bao đứa con sống xa gia đình khác e khao khát được yêu thương được quan tâm nhưng mà sao e không thể nhận được dù chỉ một chút?nhiều khi e tủi thân một mình e khóc, muốn uống một liều thuốc chết cho xong. Thực sự là đôi khi e muốn từ bỏ cái cuộc sống tẻ nhạt này lắm

Họ bảo e không xấu tính, không xấu nết nhưng sao e lại không được lòng ai? Họ bảo may là e ra đường gặp toàn người tốt không thì đời e không biết như thế nào? Em biết tính em trẻ con, bơ bơ, e suy nghĩ không sâu sắc nhưng các mẹ ơi chẳng lẽ tính cách trẻ con cũng đồng nghĩa với việc là bị ghét bỏ sao a? Lúc nào e cũng nghĩ, mình phải làm sao để thay đổi, mình phải làm thế nào để mọi người thương yêu mình, hiểu mình hơn nhưng thực sự e không biết mình nên đi theo hướng nào bây giờ

E đã cố gắng nói ít đi nhưng lại bị cho là bị gì đó, e đã cố gắng làm việc nhà nhiều hơn để họ hàng không nói ra nói vào nhưng vẫn bị chê, e đã cố gắng lễ phép với anh chị trong công ty nhưng vẫn bị khiển trách. Tích cách e không hợp với một ai, không một ai hiểu em sao ah? Sao những việc e cho là bình thường thì mọi người lại làm quá lên. Lúc nào cũng một câu nói: em phải xem lại thái độ và tính cách của mình đi…. E thực sự không hiểu, xem lại là xem lại như thế nào và cần xem rồi thì cần phải làm cái gì bây giờ

Các mẹ ơi, xin hãy giúp e. thực sự e bế tắc lắm rồi. e suy nghĩ nhiều lắm rồi nên không còn nghĩ thông một cái gì nữa hết

Xin mọi người hãy giúp e….