Đang ngồi ăn cả nhà xum vầy vui vẻ với gia đình thông gia, đt rung bần bật.

Sms từ Bạn yêu

M` ơi, đi mua que thử thai hộ t nhé. Hình như lại dính rồi. :-<

Cố kìm 1 tiếng thở dài

Có lẽ là lần thứ 4, khi Bạn yêu chưa tròn 19 tuổi

Lần thứ 4 bạn có cơ hội làm mẹ, nhưng cũng có lẽ là lần thứ 4 bạn từ bỏ cơ hội đó.

19t với 3 lần phá thai, ngta thường liên tưởng tới những cô gái mới lớn ham vui đú đởn.

Nhưng bạn yêu của tớ thì khác, phải k ?

Năm bạn 18t, bạn gọi cho tớ khóc lóc dữ dội, bạn tự cào cấu, cắn xé bản thân tới tím cả người vì bạn đã cho đi cái quí giá nhất trong đời con gái.

Bạn là 1 cô gái cá tính, nhưng k có nghĩa là chơi bời. Bạn sinh ra trong gấm vóc lụa là, cha mẹ bảo bọc kĩ lưỡng, k cho bạn đi chơi quá 9h tối.

Bạn yêu 1 ng từ năm lớp 6, có lẽ là tình yêu trẻ con, rồi tình yêu ấy lớn dần qua năm tháng tới tận bây giờ, bền vững và nồng nàn..

Bạn đã cho ng con trai bạn yêu sự trinh trắng, tuy có dằn vặt vì quá sớm nhưng mình chắc bạn k hối hận

Nhưng bạn k biết cách bảo vệ cho bản thân, hoặc mình nói toạc ra là bạn sợ dùng BCS, thuốc tránh thai uống lúc nhớ lúc quên.

Hậu quả đương nhiên là bạn dính bầu

Lần thứ 1

...

Lần thứ 2

...

Lần thứ 3

...

Lần nào bạn cũng sút mất 3kg, mặt mày xanh xao, ốm yếu. Mình k biết ng yêu bạn thương bạn tới mức nào, nhưg nếu là mình, mình sẽ k để cho ng mình yêu phải chịu đựng nỗi đau ấy.

Quan trọng nhất

Bạn đã giết đi một thiên thần nhỏ

Lần có thai thứ 2, bạn định âm thầm giữ đứa trẻ, thầm đặt tên nó là Jinny, ngày ngày trò chuyện với nó, nhưng rồi bạn- với nhữg suy nghĩ của bạn- đã quyết định để Jinny k đc sinh ra đời

Thiên thần đã chẳng xuống nhân gian

...

Mình chưa có con, nhưng mình có cháu gái. Nó là con gái của chị ruột mình. Và mình biết mình yêu nó vô điều kiện

Mình thèm nghe tiếng nó "Âu...âuuuuu..." trò chuyện với mình

Mình thèm nhìn đôi mắt tròn xoe của nó

Mình thèm ôm nó trong tay, nhè nhẹ ru và nhìn đôi mắt lim dim say giấc

...

Chỉ thế thôi là mình đủ hiểu cảm giác có con tuyệt vời như thế nào

Mỗi đứa trẻ là một điều kì diệu

Khi nó bật lên tiếng papa... mama...

Khi nó cười toe toét, khuôn mặt thánh thiện ngắm mãi k chán

Khi nó biết làm trò, quơ quơ những ngón tay bé xíu, nắm lấy ngón tay mình

...

Mình muốn bạn thử những cảm giác ấy

Những vỡ òa trong cảm xúc khi thấy con cười, khi ngắm con say ngủ, ...

Nên xin bạn

Đừng phá thai nữa nhé

Hãy để thiên thần xuống trần gian