VTV3 dạo này phát chương trình rất buồn cười, sai hết cả. Không biết có bác nào để ý không, em cũng ít coi TV lắm, cũng chẳng mấy khi để ý nhưng nó đập ngay vào mắt mình.

Như vào ngày 5/7 (chủ nhật), buổi trưa như thường lệ là mục giới thiệu chương trình. Ngày chủ nhật nhưng lại có chương trình "Chiếc nón kỳ diệu" mới đầu em tưởng là phát lại. Nhưng ngay sau đó là chương trình "Truyền hình trực tiếp Trận chung kết Giải bóng đá U15", mà giải bóng đá này thực ra đã diễn ra vào ngày 4/7 ở Vinh rồi. Em biết điều này vì hôm đó em đang đi du lịch Cửa Lò với công ty, Cty lại có vé mời xem trận CK ấy nên em cũng được đi theo. Lúc đó em mới phát hiện ra là VTV3 chắc chắn đã phát nhầm chương trình giới thiệu của ngày 4/7 sang ngày 5/7.

Thực ra nếu chỉ có thế em cũng chả post bài lên đây làm gì, vì ai mà chả có lúc nhầm lẫn. Nhưng vừa nãy ngồi xem chương trình "Chúc bé ngủ ngon" với cậu con trai. Chị Kính Hồng đang "Thế thì các bé phải ngoan, ngủ thật sớm thì chị hứa sẽ đưa các bé đi chơi thật nhiều nơi thú vị..." thì "Chị bị vấp rồi cho chị nói lại nhé!" và lại tiếp tục "thế thì các bé phải ngoan....". Hihi. Mà trước đấy 1 phút hình như bạn Thỏ láu cũng bị tương tự như thế!

Có phải em hơi rách việc không nhỉ? Nhưng nếu có bác nào làm ở BBT VTV3 đọc được bài này thì các bác để ý 1 chút nhé, để khán giả xem chương trình không phải ố á trong những tình huống như thế.