Dạ. Xin chào mọi người. Em đang có 1 vấn đề khó nghĩ lắm lắm ạ. Mong mọi người cho em xin ý kiến với.

Chả là. Em quen người yêu cũng đk 1 năm rưỡi r ạ.và tết 2019 sắp tới này chúng em định về nhà anh ăn tết. Em với anh lm cùng 1 công ty.nên sẽ cùng đk nghỉ ngày 26. Nv chắc tối 26 sẽ cùng nhau về quê và tính ở lại đến mồng 3 mồng 4 vào lại. (Nhà anh ấy ở Dak lak còn nhà em ở bình dương ạ, bọn em làm ở bình dương. Nên cuối tuần hay những dịp lễ 2.9 30.4 anh ấy cũng qua nhà em chơi ăn uống vui vẻ, nhưng em thì chưa về nhà anh ấy bao giờ vì nhưng dịp đk nghỉ thì cty hay cho đi du lịch or nghỉ 2 ngày. A ấy k muốn về do đi xa mệt nhọc mà phải đi gấp.muốn dịp đk nghỉ nhiều thì mới dẫn em về. Mà nghỉ nhiều thì chỉ có tết thôi ạ. Hơn nữa cv của anh ấy k xin nghỉ được vì k có ai thế) nhưng em vẫn băn khoăn việc về nhà bạn trai ăn tết như vậy. Vì là lần đầu mà lại là dịp tết. Ở ăn tết thì kỳ lắm. Mà ở mấy ngày thì k thể ở khách sạn được. Em cũng không tính sẽ ngủ chung với người yêu nếu ở nhà anh ấy. Nhưng Em vân sợ việc em ở ăn tết gia đình nhà ny nghĩ này kia. Mất điểm. Mà nếu để qua tết mồng 3,4 mà em tự đặt vé lên đấy r lên chơi em cũng ngại. Giống kiểu mk tự mò lên vậy á. Em muốn bạn trai dẫn về chứ không phải tự mò lên như vậy. Em cũng nói người yêu là gọi điện thoại về hỏi má xem. Tết này anh dẫn em về chơi ăn tết có sao k. Gia đình anh có kiêng cữ gì không. Vì gia đình anh ấy buôn bán mà có nhiều khi có gia đình họ kiêng như vậy. Nhưng bữa h cv nhiều a ấy chưa gọi điện hỏi đk. Em thì rất muốn về nhà người yêu để làm quen và biết gia đình ntn. Em cũng đi nghĩ sẽ mua quà gì cho gd anh rồi. Em tính mua cho mẹ anh ấy cái khăn cho ba 1 cái áo sơ mi. Cho em trai anh ấy 1 cái áo sơmi or áo thun. Nếu về bọn em đi xe khách or xe máy nên việc mang theo giỏ trái cây bánh kẹo khá cồng kềnh. Nhưng nếu đk em định mua thêm 1 giỏ bánh nữa ạ. Anh ấy ở gần nhà ngoại em cũng nghĩ sẽ tới chúc tết và lixi cho ngoại. Và chuẩn bị một ít nếu có em nhỏ or cháu của anh ấy khi gặp. Em chỉ không biết có nên lixi lấy hên cho ba mẹ ảnh hay k thôi. Em đã tính như vậy nhưng vẫn băn khoăn có nên đi như vậy không

Chuyện là như vậy đó ạ. Mong mọi người đọc và cho em xin ý kiến với còn hơn 3 tháng nữa là tết r. Em không biết làm sao.