Em quê Nam Định. Sinh năm 93. Tốt nghiệp Đại học ngành Cơ khí chế tạo máy và đã đi làm cơ điện 1 năm vừa rồi. Tháng 4/2018 em có dự định Nam tiến tìm công việc mới làm trong đó. Vào trong Nam thì người thân quen, nơi ở, công việc đều chưa có. Bước đầu xác định là đơn phương độc mã bắt đầu từ con số 0 tròn trĩnh. Hành trang mang theo không có gì nhiều ngoài tấm bằng và tinh thần của tuổi trẻ, tiền bạc cũng có hạn (10 triệu) .Trc kia em rất thích thú với miền nam mà chưa một lần được biết đến. Năm nay thử thách bản thân vào môi trường mới xem thế nào. Xa hà nội xa quê hương xa mọi người nơi đây!!!. Các anh (chị) cô (chú) đã từng là sinh viên đã từng vào Nam và đang sinh sống trong Nam tư vấn giúp em với. Về con người, môi trường sống em cũng đang rất tò mò.

Về công việc mình nên gửi CV ngoài này nếu có nhiều cơ hội phỏng vấn thì mình mới vào hay là mình cứ vào trong đó rồi sau đó tìm nhà trọ tìm việc làm. Do mục đích cuối cùng của em là vào đó tìm công việc mới ở trong Nam khoảng 2 tháng. Với một môi trường khá xa lạ em rất cần sự tư vấn giúp đỡ của mọi người.

Em xin chân thành cảm ơn!!!