Sao trên đời này còn quá nhiều những hoàn cảnh đáng thương các mẹ nhỉ. Đọc báo, xem tivi... thấy những mảnh đời cơ cực biết bao nhiêu. So với họ mình còn hạnh phúc hơn nhiều, mặc dù 2 vợ chồng và 1 đứa con vẫn chưa có nhà đất, vẫn phải đi thuê nhà trọ để ở nhưng tụi mình đã cố gắng rất nhiều để có được những công việc ổn định, con cái cũng không đến nỗi túng thiếu ( chỉ mỗi tội là chưa có đủ điều kiện để có một căn nhà thôi ) nhưng nói chung như vậy cũng là tạm ổn rồi, mong là ông trời cho gia đình mình nhiều sức khỏe.

Nhưng khi chứng kiến những mảnh đời cơ cực thì mình cảm thấy rất buồn, buồn vì mình chỉ có ủng hộ họ về mặt tinh thần chứ mình không có điều kiện để ủng hộ họ về mặt vật chất.

Đã từ lâu rồi mình luôn mong muốn mình có thật nhiều thật nhiều tiền, khi đó mình sẽ đi trực tiếp đến những hoàn cảnh quá khó khăn trên khắp cả nước để mình giúp họ. Ôi giây phút đó mới hạnh phúc làm sao. nhìn nụ cười hạnh phúc của họ mình cảm thấy nhẹ nhõm trong lòng lắm.

Nhưng mình lại không biết làm gì để có nhiều tiền một cách lương thiện. Kinh doanh thì mình không có vốn, không có kinh nghiệm; còn làm công chức thế này biết bao giờ mới có tiền xây nhà nói chi đến chuyện làm từ thiện được.

Buồn quá nhỉ, sao mình thấy có nhiều người rất rất nhiều tiền nhưng họ chưa bao giờ nghĩ đến việc làm từ thiện nhỉ.

Ước gì bây giờ mình trúng 50 tờ vé số độc đắc nhỉ ( hihi ) khi đó mình sẽ bỏ 90% để đi làm từ thiện bên ngoài. mình hứa đấy.( chắc đang nằm mơ rồi, mau tỉnh đi thôi ).

Còn các mẹ, ước mơ của các mẹ là gì? các mẹ đã thực hiện được chưa, hãy cùng chia sẻ nha.

Đôi dòng tâm sự mong các mẹ cùng chia sẻ. Chúc các mẹ sẽ thực hiện được ước mơ của mình.

ịnh