Đầu tiên em xin nói là với bản chất lười kinh thiên động địa của em thì em ko thêu nổi đâu ạ ;). Nên em cũng chẳng bán buôn gì luôn. Chuyện là thế này ợ !

Cuối năm rồi cty em sa thải nhân viên hàng loại, xui rủi bạn thân của em bị đuổi việc. Chị í ở trọ trên Sài Gòn, nên thất nghiệp là về quê luôn. Rồi chị í muốn được sống gần để đỡ đần cho ba mẹ nên ko lên lại SG làm việc nữa.Vì ba mẹ chị í lớn tuổi rồi, lại toàn làm nông vất vả lắm.Mà làm ở SG mỗi tháng chi phí cũng hết ko giúp đỡ được gì cho gia đình nên chị í ko muốn lên nữa :(. Ác cái chỗ chị í nghèo quá nên cũng chẳng có cty gì tuyển ,gia đình chị ấy ở sâu sâu sâu ơi là sâu trong ruộng, ra tới thị xã cũng 45p. Em về còn ngạc nhiên hết hồn nữa mà :o.

Rồi thấy chị í cứ buồn tủi mãi em bèn tài lanh tài lẹt bày cho thêu tranh chữ thập. Em cứ nghĩ đơn giản thêu xong, đăng lên mạng, bán, xong ! Ko nhiều cũng có đồng ra đồng vào b-).

Sau đó chị ấy cũng nhiệt tình lên Sg mua kit thêu về thêu, chắc tại em quảng cáo ghê quá. Mua 3 bức, thêu xong 2 bức rồi, còn 1 bức, chiều nay mới đi lụm thêm bức con ngựa 1.7m to oành về thêu. Rồi sau đó đi đóng khung, mắc hơn cả kit thêu nữa hix :-S.

Quan trọng là giờ điều em lo sợ đã thành sự thật, tranh chữ thập ko dễ bán như em nghĩ. Cứ nghĩ chị í đang vui vẻ hy vọng như vậy em càng chán em hơn. Lỡ làm xong mà ko ai mua có phải chết ko. Thà đừng cho người ta hy vọng. Kit thêu, khung khiếc tốn cả đống tiền. Đặc biệt lúc chiều mua kit thêu con ngựa bà chủ còn nói thêu xong bán đến mười mấy triệu :o, nhưng giờ lên mạng xem em mới biết là nói quá quá quá sự thật luôn ợ .

Haizzzz, ko cần biết lúc khởi điểm em có lòng tốt hay thiện chí gì hết, Thiếu thông tin cũng do em, sai sót cũng do em, làm hại người khác cũng do em. Ôi em chán quá đi :((

p/s : Anh/chị nào biết chỗ nào thu mua tranh chữ thập hay có nhu cầu thuê thêu thì báo em nhé,rẻ cũng được miễn có công việc ổn định ko cần lo đầu ra. Dù em đã hỏi và được biết ít ai đi mua mà toàn tự thêu. Giờ chị í rãnh lắm í,thêu suốt ngày đêm luôn, lúc trước dù hơi lo lắng nhưng em nghĩ dù sao làm cái này còn hơn gọt ba cái hột điều mấy k/kg. Nhưng Mà giờ làm cái này tới chừng bán ko được thì lỗ hộc máu luôn, huhuhuhuhuhuhu :((