Tôi không hiểu bản thân mình bị làm sao sao nhưng tôi chỉ muốn yêu lại không muốn cưới. Tôi là nữ năm nay 25 tuổi tôi có một công việc văn phòng với mức lương trung bình. Tôi đã từng có vài mối tình và hiện tại của tôi đang rất tốt nhưng tôi thấy bản thân mình chỉ muốn nói như thế này mà không muốn kết hôn. Tôi biết cuộc sống hôn nhân như thế nào tôi nhìn thấy bạn bè với cuộc sống hôn nhân của họ thì lại thấy ớn. Tôi muốn giữ cho mình cuộc sống tự do của một người phụ nữ độc lập nhưng vẫn muốn một người đàn ông bên cạnh yêu thương chăm sóc mình. Tôi lo sợ một ngày nào đó người yêu của mình sẽ nhận ra điều này và không còn đủ kiên nhẫn để ở tôi nữa. Tuy rằng thời nay rất nhiều bạn nữ có tư tưởng giống tôi, cụ thể hơn là chỉ cần tình yêu chứ không cần phải bản thân mình phải ràng buộc và biết cứ điều gì đặc biệt là chuyện lấy chồng lập gia đình. Đối với tôi việc lập gia đình và lấy chồng là một điều gì đó rất là khó khăn và bản thân tôi không hợp với việc đó. Và tất nhiên ở thời buổi này ngày phụ nữ đã độc lập đâu cần phải đi theo một tiêu chuẩn nào đó. Chỉ cần sống cách tự do làm những gì bản thân mình thích và sống thật vui vẻ hạnh phúc là được. Chuyện yêu đương dĩ nhiên vẫn cần phải có vì đó là điều thiết yếu của con người nhưng kết hôn thì không cần thiết. Bởi vì phụ nữ hiện đại thời nay đâu cần phải đi theo tiêu chuẩn của xã hội đâu cần phải lấy chồng nuôi con. Tại sao mình phải nhớ chồng tại sao mình phải sống cuộc sống vì người khác tại sao mình phải kính trên nhường dưới làm vừa lòng bố mẹ chồng trong khi bố mẹ mình còn chưa lo được ? Một số người cho rằng tôi đa giới tính đa nhân cách nhưng không đó là con người thật của tôi tôi nghiêm túc với việc này và sẽ thực hiện nó. Không có gì phải nặng nề về vấn đề này cả nếu muốn nuôi con tôi có thể nhận con nuôi thụ tinh hộ còn không nhất thiết phải lấy chồng và lập gia đình.