Chồng em và vợ cũ chồng em quen nhau cho đến lúc cưới tổng thời gian là 10 năm rồi mới chia tay. Sau đó chồng em gặp em , chúng em yêu nhau 5 năm và cưới nhau hiện tại thì chúng em có 1 baby. Nhưng em luôn thắc mắc tại sao mỗi lần em nhắc đến vợ cũ của chồng, chồng em rất bực mình. Em ko hiểu chồng em như vậy là còn yêu người cũ ko nữa. Vì tình đầu lúc nào cũng sâu sắc và khó quên, và người đó là tình đầu của chồng em. Còn chồng em lại là tình đầu của em. Chồng em và vợ cũ quen nhau từ lúc hai đứa còn đi làm chung, sau này ko biết vc có chuyện gì mà lại chia tay. Trong thời gian đó cả hai người sống ko hạnh phúc , chồng em có tìm đến em, em có hỏi chồng em nhưng chồng em giấu em là đã ly hôn. Tụi em quen nhau được 1 tháng, thì đến sinh nhật anh ấy, em làm một món quà nhỏ tặng chồng em. Sau này em về nhà chồng thì có nói chuyện với bà chị 2 của chồng cho vui thì bà chị 2 nói phảo hủ ngôi sao đó là em tặng cho chồng em ko, lúc em tặng chồng em đem về có con L ( vợ cũ chồng em) ngồi đó. Em mới ngã ngữa ra. Ko lẽ chồng em giấu em chuyện li hôn. Và em là người thứ 3 phá hoại hạnh phúc gia đình chồng em chăng ? Vì lúc em mới về má chồng với em có tâm sự với nhau má chồng em bảo là con L ( vợ cũ ) nó nói anh P ( chồng em) có người khác. Em cũng nghe vậy thôi ko quan tâm lắm. Vì má chồng em có hay nói con L ko muốn có con với chồng em vì ham chức cao nên học thêm. Sau đó vc ko hạnh phúc thì chia tay. Giờ em lại thấy mình có lỗi và lại buồn vô cùng vì chồng em giấu em chuyện đó. Và vô tình biến em thành người thứ 3. Và làm em vô cùng đau khổ khi biết chỉ vì buồn chuyện vợ chồng mà tìm đến em chứ ko phải tình yêu thật lòng gì hết. Còn hiện tại thì vc em đã có 1 con với nhau đang 2 tháng tuổi, nhưng mỗi khi nhắc đến người cũ chồng em thì chồng em rất bực mình, em ko hiểu đó có phải là chồng chưa quên được người cũ hay ko. Và em có phải đã là kẻ phá hoại hạnh phúc gia đình của người khác ko. Em thật sự rất buồn vì chuyện này và luôn nghĩ mình là kẻ thứ 3. Và băn khoăn tình cảm của chồng. Chồng em đối xử với em và con rất chu đáo chỉ tội nhắc đến vợ cũ là ổng như con sư tử vậy đó .