Các mẹ ơi,

Ngượng ngùng lắm hôm nay tớ mới mở một cái topic để giúp tớ vượt qua được nỗi sợ hãi rất chi là khó tả này...

TỚ SỢ ĐI MÁY BAY!

Ôi, thảm thê cho cái thần kinh của tớ lắm. Mỗi lần phải đi đâu bằng máy bay, tớ stress từ lúc lên kế hoạch cho đến khi quay về lại HN.

Có tin được ko? Hôm rồi tớ vượt qua được nỗi sợ để đi chiều HN-HCMC, thế mà chiều về tớ ko chịu được, tớ bỏ vé đi mua vé tàu!!! :Crying:Ngồi 30 tiếng mệt mỏi ăn uống khổ sở thay vì 2 tiếng trên trời!

Bay trên trời, thần kinh tớ... dễ hoảng loạn lắm. Đối với tớ cái máy bay chỉ là cái hộp chao đảo trên cao cách mặt đất... nhiều nhiều mét mà hix, thôi, chả dám nghĩ nữa!

Ngồi trong máy bay, tớ căng thẳng lắm. Một cú chao nhẹ cũng khiến tim tớ muốn vọt ra khỏi lồng ngực. Ức chế lắm.

Hồi tớ bay sang bên kia bán cầu, tớ khóc như mưa trong lúc ngồi ở máy bay. Tớ phải xin tiếp viên giấy và bút rồi ghi chép mọi thứ trong đầu ra. Lúc sang đến nơi, tớ viết hết khoảng chục trang giấy A4. Báo hại con Tây ngồi bên cạnh nói nhỏ với thằng Tây bạn nó: Ôi con bé kia chắc viết thư tình, khóc sướt mướt. Thằng Tây bảo: Giá mà tao được viết thư tình dài như thế! :cool::Laughing: (Chúng nó tưởng con bé Á đông là tớ ko hiểu tiếng Anh nên vô tư bình phẩm thế đấy!)

Chẹp. Mâu thuẫn lắm. Muốn trải nghiệm nhiều nơi trên thế giới. Thậm chí muốn tích trữ tiền để thực hiện từ bây giờ. Nhưng cứ nghĩ đến... BAY thì.... :Crying:

Bây giờ là mục đích của topic này nhé:

1. Ai chung nỗi sợ này thì vào giơ tay cho tớ biết tớ cũng... bình thường thôi.

2. Ai từng sợ và từng có triết lý nào để vượt qua nỗi sợ, hoặc có cách nào vượt qua thì bảo tớ với! Thanks!!!