Chào các mẹ, đây cũng là những băn khoăn, trăn trở và mục tiêu của em bấy lâu nay. Giờ em chia sẻ để mọi người cùng trao đổi, giao lưu nhé.

Mẫu người phụ nữ xinh xắn, trưởng thành, sành điệu, quý phái...luôn là mong ước, à không giờ phải là mục tiêu của mọi cô gái chứ. Đặc biệt là những bạn vừa mới ra trường ý, phải chú ý để xác định mẫu người mà mình hướng tới. Có mục tiêu rồi, mọi thứ sẽ dễ dàng hơn (1 chút). Em rất muốn trở thành 1 người phụ nữ thành đạt, giỏi giang nên phải nghiên cứu và học từ bây giờ, ngay bây giờ khi ta còn đang trẻ và chưa có chồng. Đảm bảo kiên trì thì sau này cứ tươi phơi phới nhé.

Em có mấy típ để các mẹ xem mà tham khảo.

1. Trước hết phải đẹp về ngoại hình hay có ngoại hình đẹp

Cái này là rất rất quan trọng nè. Em mặc dù hình thức cũng khá ưa nhìn nhưng luôn tham vọng muốn mình đẹp hơn. (Đoạn này cũng cần kiên trì.) Đầu tiên thì phải đẹp da nhé. các mẹ công sở cứ quất cho em 2 lít nước 1 ngày. Uống nước liên tục, đi vệ sinh liên tục cũng k sao, có cớ để thư giãn và cho mắt đc nghỉ ngơi 1 tẹo.:). Các mẹ nhớ tự nấu nướng mang đi nhé. sẽ kiểm soát được lượng calo nạp vào. Chớ ra ngoài ăn linh tinh, vài ngày sau mụn thành mả ngay, nhanh tăng cân và không tốt cho dạ dày đâu.

Nhất thiết phải có kem dưỡng nhé, kem dưỡng ngày và đêm, đầu tư 1 bộ xịn vào. làm đẹp thì đừng lo tốn. Thêm 1 kem dưỡng cho body để da mịn màng hơn nhé.

Hãy đầu tư 1 bộ mỹ phẩm tốt và tập make up nhé. Em hổng có khuyến khích trang điểm hàng ngày nhưng công ty thiếu gì những lần hội họp, tiệc tùng chè chén. Mình phải nổi bất nhất chứ.:))

Đừng bao giờ quên tập thể thao, 30 phút cũng được, không thì 20 phút. các mẹ nên tập gym đi, chân thon, mông cong, vòng 1 săn chắc nhìn mê lắm. Nói thật, ngoại hình đẹp khiến mình tự tin lắm. lần trước e đi tập gym 1 thời gian, dù chân ngắn nhưng body ngon, ra đường hổng makeup mà các anh quay lại nhìn ầm ầm, còn mặt mình thì vênh hết nấc. nên NHẤT THIẾT CẦN PHẢI ĐẸP NHÉ. Đẹp rồi á, hổng sợ thất nghiệp, đi đâu cũng đc ưu tiên (lên xe bus còn được nhường:)), mà lại giúp mình tự tin, giao tiếp mạnh dạn hơn, hấp dẫn hơn rất nhiều.

Tập eo các mẹ có thể áp dụng core-fit, nhanh xuống mỡ lắm. hoặc tập theeo những bài cardio trên mạng nếu không có nhiều thời gian. Cũng đẹp lắm.

Chọn kiểu tóc phù hợp. Kiểu tóc mà lôi thôi thì dìm hàng nhan sắc lắm. Mặt mẹ nào thon gọn để kiểu tóc ngắn uốn nhẹ ngang vai, ui sang chảnh vđ luôn ạ. Còn mặt chưa thọn lắm thì để xoăn lơi, không mái, quyến rũ chết mất.:))

2. Giọng nói

Thề với các mẹ, giọng nói dịu dàng mà thốt ra thì các anh chết cmnm. tập giọng hay không khó nhưng cần lắm kiên trì.:)) Các mẹ mở thời sự hoặc mấy chương trình, tập nói theo các BTV, dù mẹ nào giọng có sang sảng, bốp chát thì học theo những giọng nói như thế, âm vực có thể giảm xuống, giọng nói luyến láy và mềm mại hơn rất nhiều. Trong đài truyền hình, người ta cũng phải luyện giọng khổ sở lắm đấy. Giọng nói hay á, mẹ đi ăn cũng được giảm giá, chả cần thuyết phục nhiều khách cũng mua hàng:))

3. Ngoại ngữ

Giờ thời kì hội nhập mà không biết nói ngoại ngữ quê chết mấy mẹ ạ. Nên ít nhất cũng phải chém được tiếng Anh. Trên mạng thì nhiều vô vàn, nhưng các mẹ phải học có định hướng. Chọn lấy 1 mục tiêu, 1 loại bằng mà cày cuốc như Toeic hay Ielts nhé, như vậy mới phấn đấu đc. Chứ cứ ghi là giao tiếp thành thạo tiếng Anh thì có đến cuối đời cũng chỉ biết nói Hi với Hello thôi. Mẹ nào máu thì học thêm Trung/ Nhật/ Hàn (mấy cái này thì cần kiên trì gấp đôi tiếng Anh), cơ hội có mà vứt đi không hết.

4. Học cách ứng xử cơ bản

các mẹ phải học từ cơ bản đến nâng cao nhá. Nghĩa là những cách giao tiếp thông thường nhưng thể hiện sự lịch sự như bắt tay, giao lưu ánh mắt, chào, hỏi, xin lỗi, cảm ơn. Những động tác đơn giản như bắt tay cũng cần học đó, như lòng bàn tay xoay bao nhiêu độ, năm thế nào là đủ, trong thời gian bao lâu...

Không chỉ có thế nhá, là 1 người sành điệu và quý phái, các mẹ còn phải học cách đứng chờ taxi (lưng thẳng, hơi đẩy mông và ngực ra, không đứng dựa lưng ưỡn ẹo vào tường), cách bước lên và bước xuống ô tô (mông đặt vào trước sau đó mới rút chân lên chứ đừng chui, khi xuống xe thì đưa chân ra trước), cách ăn trên bàn tiệc (cái này nói thì dài lắm, các mẹ search mạng nhé, cách dùng dao, nĩa, giấy ăn, gọi phục vụ, cách ăn súp, ăn hải sản, ôi em phải học nhiều lắm mà vẫn chưa thành thạo).

Các mẹ cần học cách nói chuyện có duyên nữa, đọc nhiều vào đi, xem nhiều vào, thì khả năng đối đáp, ứng xử mới khá lên được. Hoặc chí ít là phải giao tiếp với nhiều người. Ngại thì nói chuyện với bạn bè trước, sau đến người lạ chứ dùng bữa mà cả bàn im phăng phắc hoặc cả bàn nói mà mỗi mình mình im như thóc thì chán lắm.

5. Phải có tiền các mẹ nhé

Ý là kiếm ra tiền ý. Giờ kinh doanh nhan nhản, người ta làm đc chẳng lẽ mình không. Chọn lĩnh vực các mẹ thấy ổn nhất rồi lao vào kiếm tiền cho em. Hàng tốt, chăm sóc khách hàng ok thì chả sợ lỗ.:)) K có vốn thì nhận order, kinh doanh đi cho nó năng động và còn học đc cách nhẫn nại khi khách bùng hàng, khách chửi mình, vân vân

6.Trau dồi kĩ năng sống cho em nhé

Như bơi nè, nấu nướng nè, hoặc võ cũng ok nhé. mấy kĩ năng sơ cứu, tự thoát thân cũng phải xơi hết nhé. Phòng hơn chữa, nhỡ gặp phải thì còn bảo vệ đc mình.

7. Chăm đọc sách

Đọc đi các mẹ, đừng lười, kiến thức rộng lớn giúp các mẹ nhanh chóng thành đạt và khôn ra đấy.:))

Em chia sẻ chút ít thế đã. Có mẹ nào đóng góp thêm ý kiến để cùng nhau hoàn thiện nhá.:)