Tình hình làm việc mùa dịch của mọi người thế nào?

Dịch kéo dài 2 năm nay khiến nhiều công ty doanh nghiệp phá sản, nhiều người lâm vào cảnh that nghiệp. Đợt dịch lần này HCM căng thẳng quá, mỗi ngày lại 3-4k ca, giãn cách cũng sắp 1 tháng rồi. Công việc của mọi người ổn không? Chia sẻ với mình nhé.

Mình làm công ty thiết kế kiến trúc me+, làm online nhà được 3 tuần nay rồi, cũng cảm thấy may mắn trong lúc dịch căng thẳng này vẫn công việc để làm. Do đặc thù công việc của kiến trúc nên ban đầu khi nói đến làm việc online, ai cũng sợ công việc sẽ không được hiệu quả như mong đợi nhưng đúng sợ thì không làm được cả mọi người . Những lúc như này bắt buộc chúng ta phải tìm mọi cách để thích nghi với . Trước khi nghỉ dịch sếp cùng team mình đã phải lên mọi kịch bản với biện pháp khắc phục nhờ vậy tiến độ công việc 3 tuần này vẫn duy trì tốt, không dự án nào bị trì trệ.

Đúng làm việc nhà nhiều khi sẽ khiến mình mất tập trung chánhơn, nhưng rồi mình cũng nhận ra đây cũng chính khoảng thời gian để mình nâng cấp bản than mình hơn. Bên cạnh công việc của công ty, cố gang đọc sách học them nhưng thứ mình thích. Điều đó đã khiến những ngày giãn cách của mình không còn nhàm chán nữa. Còn mọi người thì thế nào?

Ah chia sẻ luôn với mọi người, ghé trang me+ architect để xem các dự án của bên mình nhé. 😁😁