tôi sinh ra và lớn nên tai tây hồ hà nội nơi dc coi là trung tâm thủ đô nhưng nhà ngèo lắm năm 16t tôi thi trượt lớp 10 nên nghĩ đi làm luôn 16t tôi đã nghĩ kiếm nhiều tiền để lo gia đình đỡ khổ làm thợ điện 18t làm thợ sửa xe máy 22t mới làm nhôm kính.nói về vì sao ko kết hôn đến giờ vì chuyên như này. năm 24t tôi lắp 3 bộ cửa bên gia lâm bát tràng nhà đó có 1 cô gái 19t xinh,với tôi là xinh mắt to mặt trái xoan .khi lắp xong tôi nói làn đầu cháu đến cháu thích cuộc sống nông thôn bác coi cháu nhi con cháu cho cháu đi lai cò gì cháu giúp dc sự đồng ý với lại cô gái ko chê nghèo nên tuần nào tôi cũng đap xe đạp từ long biên vè bát tràng. 1 thời gian tìm hiểu và quyết định xin cưới thì bị gia đình tù chối nói là nhà có mỗi đứa con gái cháu nghèo lấy chấu không khá nên dc .cháu thương em nó thì bỏ xa nó đi từ nay cấm ko cho đi lại.vì ở xa với lại nghèo nên chia tay buổi cuổi tôi dẫn cô ý ra sông hồng nói chuyện cô ý khóc tôi thì buồn .buồn vì quá nghèo nên nhứ thế ,tôi thề với sông hồng cố gắng ổn định công việc mới nghĩ đến lấy vợ. chia tay xong tôi lao vào việc như 1 thằng điện chỉ mong quên tất cả có mấy cô sinh viên kế toán thấy có chí ngay thẳng muốn quen tôi bỏ hết chỉ làm việc ko màng đến tình cảm .giờ 10 năm công việc ổn định nhà cửa xong xuôi nhìn lại thấy mình 34t tôi làm trong công ty nhà nước vinaconex nên hay đi công trình xa quen ai cũng chẳng quan tâm dc nhiều nên các cô bỏ hết cứ nghĩ tôi chết vì việc mà ngày nào tôi chẳng báo cáo công việc. hơn nữa quen tôi thấy tôi ko đòi hỏi cứ nghĩ tôi có vấn đề ,lại còn nói anh chân thật quá ko khá nên dc toàn chia tay lý do đó nghĩ mà buồn. yêu nhau không nhất thiết phải ăn nằm với nhau ko có tình cảm mà nhất thời chiếm thể xác cũng chẳng nên dc gì .tôi đi lắp công trình mọi nơi trong đó có nhà nghỉ và các tụ điểm ăn chơi.mấy lần định đi ca ve nhà nghỉ nghĩ lại có lỗi với vợ con sau này nên thôi .quan điểm của tôi làm đàn ông sống sao đừng để phụ nữ khinh phụ nữ khinh thà chết đi còn hơn nên lắp gần chỗ đó lắp nhanh đi về ko muốn dính vào.mỗi lần dc nghỉ đến nhà bạn bè laii rượu bia đến của hàng lại làm việc,tôi toàn về nông thôn sem cha chú cày ruộng làm rau tuy thấy họ vất vả nhưng luôn cười và đầu óc thanh thản ,có khi sau này có vợ quê cũng hay về quê vợ vì tôi rất thích cuộc sống nông thôn nói chuyện cha chú mọi người cứ nói cháu chân thật ngay thẳng ai mà lấy cháu có phúc lắm đấy. các bạn đọc đừng nghĩ tôi khoe thành tích mà số tôi thế nên nói thế,mà cô nào giỏi văn mới hiểu hết ý nghĩa tôi nói.tháng7 năm 2015 tôi quyết định bỏ công ty nhà nước ko làm nữ thôi 34t rồi làm còn thời gian sem cô nào hẳn hoi tìm hiểu lập gia đình thôi.hiên tại làm cửa hàng tư nhân sáng đi tối về chủ nhật dc nghỉ TRẦN VIỆT sinh năm 82. đã kết hôn nhưng vì lấy phải đúng cô gốc hà nội khinh người sau 2 năm ko thể ở cùng dc nên ly dỵ tháng 9 2019 . tìm bạn nữ sinh 8x sống hoặc làm tại hà nội ngiêm túc chân thành tìm hiểu tiến dến hôn nhân năm 2021TRần Viêt 0904040550 dự tính vợ chồng mở cửa hàng bán hàng tạp hóa gi đấy còn thời gian lo cho gia đình vì lớn rồi cũng tự lập thôi.đấy là dự tính còn nhất vợ để sem vợ thê nào.bố mẹ cũng khuyên nên lấy vợ nông thôn cho có tình cảm ko như gái hà nội chỉ nghĩ tiền và ham kinh doanh Việt 0904040550. mong cô chú nào ở vùng quê thấy con chân thật cho đi lại sẽ hiểu con hơn