Có 1 chị kêu mình viết về chuyện mình mới tậu được 1 căn nhà, mặc dù nhà ko đắt tiền, ko sang như người ta nhưng đây là tài sản đầu tiên mình có được.

Nhưng cũng buồn lắm, đời mà......được cái này thì mất cái khác. Giống như mình vậy, mua căn nhà này thì mình mất gia đình, mất hết tình nghĩa với mấy bà dì, mấy đứa em bà con, mình đã tuyên bố ly khai hết, ko quan hệ họ hàng gì nữa. Nói mạnh miệng vậy nhưng trong lòng cũng đau lắm chứ, mặc dù họ có quá đáng thật nhưng dù sao họ cũng là bà con của mình, cũng sống chung nhà 25 năm trời, có vui có buồn......

Chuyện là vầy, mình với ông xã mình lấy nhau & ra ngoài thuê nhà ở riêng được 2 năm thì mình có baby nên mình nói với mẹ mình (bà ngoại) cho con về nhà mẹ ở để lúc đẻ mẹ chăm cháu giùm con, chứ 1 mình con lo ko nổi, bà nội ở tuốt Bảo Lộc, lại có 1 tay ko thể chăm con được. Thế là mẹ cho 2 vợ chồng mình về nhưng 2 bà dì thì ko cho, còn bảo "sao mày hay làm phiền mọi người trong nhà vậy", mình tức câu nói đó lắm, vì nhà là của ông ngoại, để lại cho 3 người con gái (mẹ mình là con gái út) nên trong căn nhà này mẹ mình cũng có 1 phần, mình xin về với mẹ & ở phần của mình chứ ko hề lấn phần của mấy bả vậy mà mấy bả có thể nói câu đó.

Mình làm căng & cũng được về nhưng với điều kiện khi baby của mình được 6 tháng thì mình phải dọn ra ngay. Mình cũng định thế vì cũng ko muốn sống chung đụng với ai, nhưng trong thời gian sống ở nhà ngoại, mấy bả cứ nói ra nói vô cứ như là mình đang mang ơn mấy bả vậy. Hôm đầy tháng baby nhà mình, mấy bả còn phán 1 câu thấy ghét "bé Bảo được nhà nội lì xì 1tr luôn nghen, ngoại ko có gì nhưng ngoại cho ở đây 6 tháng, tính ra cũng được 6tr rồi chứ ít gì, coi như lì xì Bảo Bảo 6tr nha" .....mẹ nó..... nghe tức thật, làm như mình ở nhà của mấy bả vậy. Rồi bao nhiêu cái bực tức dồn với sự va chạm nội bô, cuộc chiến đã diễn ra.....mẹ mình tức wá nên đề nghị bán nhà.

Căn nhà bán được 670tr được chia làm bốn phần, 2 bà dì mỗi bà 200tr, ông cậu 125tr,mẹ mình 125tr, còn 20tr bả nói là để đóng thuế rồi trừ tiền gạch lót nhà.......

Với 125tr đó 2 mẹ con chẳng làm được gì, mua nhà thì toàn giấy tay, lại ko công chứng, đó là cả gia tài của mẹ, lỡ mất là coi như ko có chòi mà ngủ, buồn lắm......rầu rỉ suốt 4 tháng trời, lại thêm mấy con mẹ dì suốt ngày kiếm chuyện: ko cho xài máy giặt chung, ra vô thì nói móc nói méo là "âm binh này âm binh nọ", rêu rao với hàng xóm là mình về nhà mẹ đẻ xúi mẹ bán nhà, lấy tiền cho trai (là ông xã mình), rồi đòi cắt truyền hình cáp phòng mình,.....đủ thứ chuyện khiến mình ko còn sức để làm việc gì nữa, mệt mỏi....chóng mặt.......bệnh luôn...

Còn phần nữa nhưng giờ đang có chuyện, lát viết tiếp nghen :Sigh: sorry