Post này thực ra không phải là kể xấu đồng nghiệp hay gì đâu mọi người ạ, chỉ là giãi bày tâm sự tí thôi. Không biết có ai rơi vào hoàn cảnh giống em không.

Thực ra chơi với bạn bè hay đồng nghiệp thì cũng vậy, mình hay tin là đối xử với nhau tốt là được. Mình từng nghĩ có những người phải gọi là trải qua nhiều chuyện với nhau, từng giúp đỡ nhau, mình cũng vì họ rất nhiều và họ cũng từng làm những điều mình nghĩ là tốt cho mình. Cho đến sau này mình mới nhìn ra thực ra không phải như vậy.

Người ta công việc thì yêu cầu phải xã giao và quảng giao, mối quan hệ giao thiệp rộng rãi. Thực ra chuyện đối tốt hay chăm chút người này người kia cũng là chuyện bình thường cả mà. Nhưng đôi lúc mình cứ vin vào những điều tốt đẹp mà quên đi đôi lúc, họ thực sự không thích mình. Họ có thể tốt và thích mình ở thời điểm nào đó. Nhưng ở một thời điểm khác, mình chỉ là một người có ích cho một việc nào đó mà thôi. 

Nhận ra thì cũng thấy là buồn lắm đó, nhưng mà thôi qua rồi. Coi như cũng có cái tốt qua qua lại lại, rồi bây giờ cũng chỉ lâu lâu thôi chứ không phải là như xưa nữa. 

Những kỷ niệm cũ, mình nghĩ thôi, trân trọng là được rồi. Dù sao cũng có những kỷ niệm vui vẻ, mình chọn lựa giữ lại.