Sau 2 hợp đồng thử việc: 1 tháng + 2 tháng ở 2 vị trí khác nhau trong công ty, mình chính thức nhận quyết định chấm dứt hợp đồng lao động, 2 tuần trước Tết. Đã đoán trước, từ kết quả Performance Review quá tệ hại được biết cách đó 1 tuần. Không phải do mình quá tệ, mà thực sự có nhiều điều nhận xét hơi oan, team lead khó gần, mình không làm việc trực tiếp nhiều nên đánh giá mình chẳng ra sao cả.

Cảm thấy thất vọng. trưa hôm nay đến ăn trưa cùng đồng nghiệp cũ, mọi người đến đông. Chỉ là ăn trưa vp bình thường, mỗi người gọi 1 đĩa rồi đĩa ai người nấy ăn thôi. Mình lọ mọ từ nhà đến công ty, gửi xe ở dưới hầm, lang thang quanh khu vp 1 tí chờ đến h cả nhà nghỉ trưa. trong đám 2/3 công ty đó, có cả team lead đã quyết định cho mình rớt. Chỉ cười từ xa thôi.

Biết công ty vẫn quý mình, tiếc mình mới học việc mà sớm ra đi... Skype, email tới tấp sau farewell email của mình.

Bà con tưởng mình có chốn dung thân nào tốt hơn, mà thực ra mình chỉ ở nhà thôi.

Cho mình nghỉ việc xong, CEO ra quyết định phát thưởng Tết.

Tết sắp đến rồi, tuy độc thân chẳng phải lo nhiều nhưng cũng chẳng biếu bố mẹ được cái gì nữa. Có trách thì trách mình chỉ tin tưởng ăn cây nào rào cây đấy, rồi sẽ được báo đáp. ai dè...

Quay lại thời điểm của gần 4 tháng trước... Thất nghiệp... Tìm việc...