Chán quá, tâm trạng hỗn độn chẳng biết diễn tả thế nào.

Em ra trường được hơn 1 năm rồi các chị ạ. Học tiếng anh với quản trị kinh doanh. Lúc đi học thì chỉ mong học xong nhanh nhanh để đi kiếm tiền, vậy mà xong rồi thì chẳng đâu vào đâu. Trường em cũng chỉ top dưới, sức học thì cũng trung bình. Ra trường rồi xin chán chê mới được vài chỗ mà toàn công việc chẳng liên quan gì đến những cái mình học cả. Thế là dần dần cứ quên tuột hết đi.

Thôi việc ở chỗ cũ được 3 tháng, ở nhà chán còn hơn chết vì mãi chẳng tìm được việc. Hôm vừa rồi nộp hồ sơ vào 1 công ty môi giới việc làm thì được gọi đến phỏng vấn ở công ty của Hàn Quốc, làm phiên dịch - đúng ngành của em. Phỏng vấn xong rồi, mai đi làm rồi mà sao cứ thấy căng thẳng khó chịu quá. Lâu lắm rồi em chẳng được nghe ai nói Tiếng Anh, cũng chẳng có thời gian mà học lại nên khả năng nghe rất kém. Em sợ lắm, sợ ngày mai chẳng may nghe sếp nói ko hiểu gì thì làm sao ạ? huhu. Lương ít, mà làm 10 tiếng/ngày, đi lại nữa là 1 ngày 14 tiếng em ko ở nhà ( vì chỗ làm cách nhà em 20km lận). Có cách nào để giải tỏa nỗi lo này ko các chị ơi, cứ thế này chắc ko chịu nổi mất!!!! Aaaaaaaaaaaaaaaaaaa!