Chào các chị, em năm nay 24t, hiện tại đang làm kế tóan cho 1 doanh nghiệp nhỏ , em ở đó cũng đươc 10 tháng rồi, công việc của em là kế tóan công nợ và bán hàng kiêm luôn thủ kho , ngoài ra còn điều phối vật tư, giao hàng và kiểm hàng, nói gần gần 1 chút là kiêm luôn quản lý nên trách nhiệm cũng nặng , mọi rắc rối từ phía khách hàng thì đều tìm em. Học kế tóan nhưng những kiến thức chuyên sâu thì thú thật em ko rành lắm vì công việc hiện tại của em ko dc thực hành nhiều về mảng kế tóan, mà chỉ nghiêng về giao tiếp, điều phối thôi. Trách nhiệm thì nhiều là vậy mà lương bổng của em quá nghèo nàn, cũng làm 8 tiếng nhưng lương chưa chạm tới 3.000.000. Nói thật em ko sợ khó, ko sợ cực, chỉ cần mình chịu khó học hỏi là ok hết, nhưng những gì mình hết lòng bỏ ra , dốc hết sức ra làm thì phải được công nhận xứng đáng, đằng này mình làm quá trời quá đất mà ko được gì hết, cái gì cũng dồn cho em mà lương thì ko chịu tăng, Mà em cũng biết cái vị trí của em làm suốt đời cũng ko lếch được lên hàng 4.000.000 hay 5.000.000 đâu. Mà bây giờ em cũng muốn làm chuyên sâu về kế tóan, chứ công việc bây giờ em thấy chán lắm, lương bèo quá đâm ra chán, mà cũng ko có động lực để cố gắng, em giờ muốn nghỉ việc vô cùng. Nhiều cái ức chế ko giải tỏa được, đi làm mà tâm trạng luôn nặng nề. Em muốn đi làm lắm, nhưng ngặt nỗi mặt em bây giờ nổi mụn tùm lum, sợ nghỉ rồi đi phỏng vấn người ta nhìn mặt mình cho rớt luôn, em biết là ko phải thi hoa hậu, nhưng bây giờ làm gì cũng cần ngoại hình, nếu có 2 người cùng xin việc, người nào mặt mũi sáng láng hơn thì cơ hội trúng tuyển sẽ cao hơn. Chán qua các chị ơi, đi làm mà luôn muốn nghỉ thôi :((