Xin chào mọi người.

Hiện mình là nam 31 tuổi tốt nghiệp chuyên ngành hoá phân tích, nhưng sau đó đi làm và cảm thấy phù hợp với công việc quản lý sản xuất, kế hoạch sản xuất. Mình có kinh nghiệm 7 năm làm nghề này, đưa lại mức thu nhập khoảng 19 triệu ( lúc nghỉ việc ) tại tỉnh Đồng Nai. Nhờ công việc này mình đã có một mảnh đất nho nhỏ ở đây và hàng tháng tiết kiệm được hơn 10 triệu đồng.

Đầu năm 2022 do thương mẹ già sống một mình ở quê nên mình đã bỏ việc và về Quảng Bình sinh sống. Mình cứ nghĩ về kiếm việc và bán miếng đất trong Đồng Nai làm vốn là được. Tuy nhiên do không có sự chuẩn bị tốt nên mình đã thất nghiệp 3 tháng nay. Mình cảm thấy công việc ở đây là đa phần là dịch vụ với lương thấp (7tr/tháng) và chế độ không tốt. Thêm bản thân là người không tốt về kinh doanh nên hiện rất bế tắc. Cảm thấy công việc  và khí hậu ở đây không phù hợp với bản thân.

Mình đã tính đến phương án nếu hết năm 2022 không ổn định sẽ trở lại miền Nam vì tiền bạc, sự nghiệp thực sự quan trọng. Lúc đó sẽ tính toán để đón mẹ vào ở cùng.

Mong các bạn cho ý kiến.