Thanh Xuân của chúng ta tuổi trẻ chúng ta chính là lúc mà chúng ta có và vẫn còn kịp để sử dụng vào những việc đáng giá. Đừng ngồi một chỗ rồi mong muốn đi thành phố này, nơi kia nếu muốn đi đâu đó đủ năng lực về mọi mặt thì đừng ngại thì xách ba lô lên và đi.

Còn nếu hiện tại bạn vẫn chưa đủ khả năng chưa có điều kiện thì hãy chăm chỉ kiếm tiền trong chỉ hoàn thành tất cả những điều vì còn thiếu rồi hãy thực hiện những điều mình thích và đường chần chừ gì cả. Nếu cứ dành thời gian vào việc suy nghĩ và vô vọng thì tỉnh dậy rồi cái gì cũng không còn nữa. Nếu muốn làm gì đó thì hãy làm luôn hãy cứ liều lĩnh và đi đừng dành thời gian vào việc suy nghĩ nên hay không làm gì đợi cho đến khi nghĩ ra thì tuổi trẻ cũng đã qua rồi chẳng thể quay lại được nữa. Nếu yêu một người hãy can đảm bày tỏ dù kết quả thế nào thì hãy liều lĩnh thử lần từ cho người ta biết tình cảm của mình, thử cho mình dũng khí mà có thể chẳng qua lại lần thứ hai. Thử cho mình một cơ hội đừng đứng từ xa ngắm nhìn về một người dùng cuối cùng để tuổi trẻ mình trôi đi mà chỉ còn lại những hối tiếc không thể quay lại được.

Chắc chắn rằng khi đứng trước lựa chọn tôi sẽ chọn những gì mình thích nhất không quan tâm điều gì cả vì Thanh Xuân là để liều lĩnh dù đúng hay sai thì vẫn còn kịp để làm lại kịp để nhận ra điều đó và sửa chữa nó.