Xin chào các anh chị và các bạn,

Em là newbie mới và em rất muốn chia sẻ vài điều về bước ngoặt lớn của em trong công việc trong những ngày qua. 

Em tốt nghiệp đại học và ra trường làm cũng hơn 1 năm rồi. Công việc mà em làm sau khi ra trường là sales và em có 1 mức lương gấp 3, 4 lần các bạn cùng trang lứa. Em thật sự rất biết ơn nó vì nhờ đó em có thu nhập cao, học được nhiều điều hay và thậm chí là yêu được người yêu hiện tại của em nữa. Nhưng cái mà em đánh đổi không phải là ít, em phải làm việc gần như từ sáng tới tối, lúc nào cũng cắm cúi bên chiếc di động và vi tính, gia đình em còn nhận xét em càng ngày càng cáu gắt và khó tính hơn trước rất nhiều vì những lần bị stress, em lại nói ra những lời không hay với mọi người.

Đợt tết vừa rồi, vì phải phẫu thuật, em xin nghỉ làm khoảng 2 tháng. Và sau 2 tháng, thật sự em chẳng còn muốn đi làm nữa. Nghĩ đến việc mỗi ngày đến công ty lại cặm cụi máy tính, điện thoại rồi đồng nghiệp cũng không còn thân thiện như xưa, em nản lắm. Thế là em suy nghĩ lại về bản thân, về những điều mong muốn của mình. Em chợt nhận ra là em bị lạc lối mọi người ạ. Em cứ cố ép bản thân cố gắng vì lương bổng, vì danh dự chứ thật sự em ko còn yêu thích công việc này nữa. 

Em hỗn độn dữ lắm luôn. Ý tưởng kinh doanh của em đã được nhen nhóm cũng từ đợt tết sau khi em nghỉ làm. Em muốn xây dựng 1 cái gì đó cho bản thân mình, không phải làm công cho ai nữa hết. Lúc đầu em chỉ nghĩ nó sẽ là 1 công việc phụ thôi nhưng em thấy đã bỏ công sức và tiền bạc để làm, thì bản thân phải toàn tâm toàn ý với nó. 

Mọi người biết em đã làm gì tiếp theo không? EM XIN NGHỈ LÀM mọi người ạ. Bỏ công việc mấy chục củ về nhà không lương học kinh doanh online như 1 đứa ngơ ngác. Quá nhiều thứ em không biết, quá nhiều việc phải làm để cho nó hoạt động tốt và có hiệu quả. Mà em cũng loay hoay với nó gần cả tháng rồi cũng chưa ra được 1 đơn hàng nữa.

Mọi người thấy em quyết định BỎ VIỆC có đúng không? Cho em xin lời khuyên với ạ.

Em cũng xác định là trong 3 tháng đầu, có thể em còn không bán được gì cơ nhưng thật sự rất muốn nghe mọi người chỉ bảo cho em út này ạ.

.Em sẽ biết ơn lắm lắm luôn. Em cảm ơn mọi người nhiều nhiều.