Tôi và anh ở bên nhau 1 năm ,anh ấy là người nóng tính cũng hay nói bậy, còn tôi thì thấy gì ko hợp ý mình là nói, thành ra tôi với a ấy to tiếng với nhau. QQuen a ấy tôi bỏ công việc mình thích, đi làm chung với a ấy, lúc ấy tôi đã phân vân mình làm vậy đúng hay sai. A ấy có xứng khi mình làm vậy ko. 

Tư khi làm chung tôi với a ấy có rất nhiều bất hoà, cứ cách ngày là lại gây làm tôi thấy mệt mỏi lắm. 

Sư việc như vậy xảy ra thường xuyên hơn, nhiều khi tôi nãy ra những suy nghĩ, "thôi nên buông bỏ đc rồi, thứ này ko phải của mình "nhưng rồi tôi lại mềm lòng vì tôi thương a ấy, coi như ko có gì, và như thế sống với nhau. 

Ko ít lâu sau tôi với a ấy lại gây tiếp trong lúc a ấy say, nhưng tôi ko nói bậy lời nào vì tôi biết tôi ko nên làm vậy, a ấy sẽ nóng thêm ,sự tức giận làm a ấy ra tay đánh tôi và tôi đã bị sốc hơn là bị đau,tôi nói thật sống tới giờ chưa ai ra tây đánh tôi cả, mà giờ bị ng mình thương đánh, đau đớn lắm, ko phải đau bên ngoài, mà đau trong tim ,rất đau luôn. Rồi a ôm tôi lại xl tôi, lúc đó tôi cứ khóc, khóc rất nhiều luôn, tôi ko ns gì đc hết, 

Rôi tôi nghĩ đến với nhau đc là cái duyên cái nợ, chỉ gì a ấy say thôi, rồi tôi cũng bao dung bỏ qua, nhưng đến hôm nay trong cơn say a ấy mắng chửi rồi còn đánh tôi lần nữa, Mn cho tôi hỏi tôi nên tha thứ tiếp hay tìm cuộc sống mới cho mình, chứ bây giờ tôi là ng trong cuộc, ko sáng suốt đưa ra sự lựa chọn của mình.