Chúng ta đã xa nhau rồi, buồn thì cũng không xong cả rồi bây giờ đường ai nấy đi, tương lai cũng không có nhau nữa rồi. Tình yêu rất mong manh đôi khi chỉ cần một lần ghen tuông cũng đánh mất tình yêu quý giá, một lần cãi vã cũng phải dừng lại, yêu thì vẫn còn yêu, có hối hận về sai lầm của mình không? Có, nhưng có quay lại được không? Không.

Đôi khi tình cờ gặp nhau trên con đường mà chúng ta đi hằng ngày, đứng lại nhìn nhau nhưng lại vô tâm bỏ đi. Chia tay rồi nhưng tình cảm đọng lại vẫn còn, nhưng lại chọn im lặng không muốn giải thích. Chỉ cần thấy người đó được vui vẻ hạnh phúc sau khi chia tay vậy là an tâm rồi.

Mình là người luôn muốn mang đến hạnh phúc cho người khác, nhưng khi không thể ở bên một người thì điều cuối cùng chẳng phải mong họ sẽ hạnh phúc bên một người khác sao? Cũng bởi vậy mình vẫn theo dõi người yêu cũ trên mạng xã hội không phải vì còn yêu họ mà xem họ có ổn không thôi. Vì ở bên cạnh mình không được hạnh phúc thì nhất định người tiếp theo họ chọn sẽ tốt hơn mình.