Tâm sự của ngừoi có chồng làm công an!

Em tâm sự 1 chút với các mẹ chuyện chồng làm công an.

Ngày em lấy chồng xét lý lịch mất 2 tháng , mẹ em cứ trêu" lấy ông công an quèn mà xét kinh thế", ấy thế mà em thấy vất vả thật các mẹ ah.

Những ngày nhà nhà ăn Tết và vui chơi nghỉ lễ thì em chỉ có 1 mình, vì khi đó chồng em đi trực 100% quân số, chưa bao giờ em tháy cái bóng dáng ấy giúp em nhưng ngày trọng đại, em cảm giác mình mạnh mẽ quá.

Thế rùi từ A đến Z các việc trong nhà đên tay em: vì chồng bận công tác và làm án: em cảm giác em như đàn ông trong nhà

Ngày nghỉ em cho con đi chơi, bắt taxi tự đi chơi: em cảm giác em như người phụ nữ sigle mom đó ah

Lương tháng: chồng mang về cho 1 nửa lương được khoảng 2-3 triệu thì đóng tiền học cho con hết, mỗi tuần chồng về lại lấy thêm tiền nhà suy ra hết..

Mọi ngừoi cứ nói lương công an cao mà em có thấy đâu, oai đâu chẳng biết nhưng em chỉ thấy cuộc sống làm vợ công an vât vả thật, không biết đến 1 bông hoa phải chăng công an khô đến vậy,

Nhiều khi em nói chuyện tâm sự với chồng: em tham gia hội các mẹ có chồng làm công an trên wtt đó ah, vào đó em cảm thấy em được chia sẻ em cảm thấy có đồng cảm ý ah,

Vẫn biết hy sinh cho chồng công tác nhưgn lần sau lấy em không chọn công an nữa đâu ah !