Thế giới được chia thành 2 phe nữ giới: 1 bên thích dưỡng tóc dài thướt tha còn 1 nửa khác lại thích tóc ngắn, cứ dài tí là cắt, nghiện cắt tóc như nghiện lướt xốp bi.

Mình là nửa thứ 2, thích để tóc ngắn, không thể để tóc quá dài dù mặt tròn như trái banh và cắt tóc ngắn lại càng làm mặt tròn quay nhiều hơn.hình ảnh

Theo cơn nghiện cắt tóc của mình thì dưới đây là những lý do mà nhiều cô gái luôn xuất hiện với mái tóc ngắn. Sắp đến hè rồi mình lại chuẩn bị cắt tóc ngắn lên vì nóng nực quá:

• Vì cơ địa luôn thấy nóng, tóc ngang cổ thôi mà còn thấy nóng nói chi để dài đến eo.

• Cho rằng tóc dài quá dịu dàng, tóc ngắn mới hợp với cá tính cục súc vl của mình.

• Có thể thay đổi kiểu và màu tóc thường xuyên hơn. Do hay cắt nên phần uốn nhuộm cũ được cắt bỏ nhanh hơn.

• Cảm thấy tóc khỏe hơn so với lúc để dài.

• Tiết kiệm thời gian gội đầu. Nếu bạn gato tại sao con trai tắm nhanh thì hãy cắt tóc ngắn.hình ảnh

• Tiết kiệm thời gian sấy tóc. Thay vì 30p sấy tóc dài thì từ lúc cắt tóc ngắn chỉ 10p.

• Tiết kiệm các sản phẩm dưỡng tóc. Tóc ngắn làm gì cũng đỡ hao.

• Không lo vấn đề tóc lù xù trước mặt khi ăn hoặc bạn trai không lo ăn nhầm tóc bạn gái.

• Không còn gặp vấn đề như ai đó lỡ nằm lên tóc hay ngồi lên tóc mình.

• Chi phí làm tóc cũng rẻ hơn nhiều so với tóc dài.hình ảnh

Tuy nhiên cũng có một số khuyết điểm để tóc ngắn như nếu ngắn quá thì không cột được mà xõa thì cũng bị nóng. Bị bồ gọi là bro vì nó tưởng mình anh em với nó. Đặc biệt là mặt tròn của mình cắt xong đến ba mẹ còn hỏi dnay mập ra hay sao mà mặt như trái banh thế kia :(((

Dù sao thì mình vẫn thích để tóc ngắn, chỉ có đợt rồi cắt layer bob hơi không hợp nên hơi giống Châu Tinh Trì chút 🙂 Không biết có chị em nào đam mê tóc ngắn ở đây không.