Bạn hãy chia sẻ cho mình biết một cái lần suy nghĩ dại dột nhất bạn đừng nghĩ đó là gì? Và mình xin phép được kể lại câu chuyện của mình, và cái lần mà suy nghĩ dại dột nhất trong chính cuộc đời của mình đó chính là mình đã nghĩ đến cái chuyện tự tử. Lúc đó mình không biết vì sao bản thân của mình lại nãy ra những cái suy nghĩ điên rồ đó nữa, và bây giờ mình nghĩ lại mình cảm thấy lúc đó bản thân của mình còn suy nghĩ khá là nông cạn, và bản thân của mình chưa thật sự có những cái suy nghĩ chín chắn cho mình cho nên là mới có những cái suy nghĩ đáng sợ đó. Bởi vì lúc đó mình là một đứa trẻ phải chịu nhiều cái áp lực xung quanh, nào là thi cử, điểm số, gia đình, và bạn bè xung quanh. Và mình cảm thấy mình rất là mệt mỏi khi mà phải chịu đựng những cái điều đó hằng ngày, hàng giờ mà mình không thể nào chia sẻ cùng với ai cả. Thật ra mà nói thì mình cũng không có bạn nhiều, chỉ có một vài người bạn nhưng mà cũng không thân thiết gì mấy. Bởi vì mình là một đứa ít nói, và ít tiếp xúc với tất cả mọi người xung quanh, bởi vậy tất cả mọi người đều cô lập mình, và cứ nghĩ rằng là mình là một đứa không thích tiếp xúc với tất cả mọi người cho nên là không có ai muốn chơi cùng mình cả. Và đồng thời mình cũng bị áp lực bởi gia đình bởi vì mình bị gia đình chèn ép khá là nhiều, bởi vì gia đình của mình muốn là mình phải thi vào cái trường đại học mà có số điểm đầu vào khá là cao, cho nên là mình bị áp lực bởi cái điểm số trong thi cử khá nhiều. Bởi vì mình không muốn cho ba mẹ của mình thất vọng cho nên là mình đã cố gắng để học tập, lúc nào cũng nỗ lực hết mình như vậy. Nhưng mà dù cho có cố gắng đến đâu thì cũng phải đến lúc mình cũng cảm thấy mệt mỏi, cảm thấy là bản thân của mình không thể nào cố gắng được nữa rồi, lúc đó mình chỉ muốn buông xuôi mà thôi. Và cũng kể từ đó mình đã có những cái suy nghĩ tiêu cực trong đầu, và dẫn đến cái suy nghĩ dại dột nhất mà mình đã nghĩ ra đó chính là tự tử. Và khi mà mình định tìm cách để mà có thể kết thúc một cách nhanh nhất thì lúc đó mình bỗng dưng chợt tỉnh táo lại và bật khóc rất nhiều. Kể từ đó thì mình luôn muốn bản thân của mình suy nghĩ theo hướng tích cực hơn, và nghĩ cho tất cả mọi người mình yêu thương bởi vì một khi mà mình có chuyện gì xảy ra thì những người đau lòng nhất chính là những người ở lại.