Chào các anh chị trong webtretho, em năm nay 23 tuổi, tốt nghiệp ĐH ngoài Bắc rồi vào Nam sinh sống được hơn 1 năm rồi, nhờ họ hàng em có 1 công việc tương đối ổn định dù lương chỉ đủ nuôi bản thân...

Nhìn bề ngoài chắc ai cũng nghĩ em sướng, gia đình cơ bản, học hành tử tế, ra trường có việc làm ngay, đâu đâu cũng được bao bọc... nhưng em buồn lắm anh chị ạ, em vốn ko nhút nhát lắm nhưng khả năng giao tiếp, quan hệ của em quá tệ, bằng chứng là vào SG hơn 1 năm rồi vẫn chưa có nổi 1 người bạn (chứ chưa nói đến việc có người yêu), ngoài đồng nghiệp làm cùng công ty thì thực sự em ko có bạn, mà ở công ty em cũng chỉ chơi có mỗi bạn ấy (còn mấy chị kia lớn tuối, đã có gđ), bản thân e thấy họ khá gần gũi, cởi mở, em cũng muốn gần gũi, chuyện trò nhưng chỉ nói đc vài câu rồi em ko biết tiếp tục sao nữa, nên ngoài những chuyện liên quan đến công việc ra, em chả biết nói gì nữa.

Ngày nào cũng đi làm rồi về nhà, tối ôm lap xem phim, đi ngủ rồi sáng dậy đi làm, em thấy em sống uổng quá, tuổi trẻ như em người ta làm biết bao nhiêu việc, năng động biết bao nhiêu, hay chí ít họ cũng có mục tiêu phấn đấu... Nhiều lúc lên fb thấy các bạn bằng tuổi mình tụ tập đàn đúm mà phát ghen, em cũng chỉ ước một vài lần trong tuần tan làm có bạn để la cà, để thỉnh thoảng buồn, hâm lên gọi điện "mày ơi đi chơi đi"... Từng ấy thôi dường như rất hiển nhiên với nhiều người mà sao e thấy khó quá :(