Với lối sống hối hả, vội vã ai ai cũng bị cuốn theo hết. 

Dù muốn dù không, chúng ta không thể tránh khỏi căng thẳng. Có câu nói rằng ta nên chấp nhận những điều không thể tránh khỏi. Hơn nữa, chúng ta có thể sống chung với nó.

Vấn đề không phải là giải tỏa căng thẳng nhanh chóng mà chúng ta cần tạo những thói quen giảm thiểu căng thẳng.

Có người thì giảm căng thẳng đó bằng cách ăn nhiều vào. Có người dùng rượu, bia để giải sầu, giảm căng thẳng quên đi lo lắng... Tất cả những cách trên thì không tốt cho sức khỏe, không giúp ích được cho việc giảm stress. Nếu bạn tăng cân thì bạn lại thêm một vấn đề nữa để stress nặng hơn.

Thay vì những cách trên, chúng ta nên tạo những thói quen tốt cho chơ thể. Mọi người thường nghĩ giải tỏa căng thẳng rất khó khăn. Đúng là nếu giải tỏa hoàn toàn, chấm dứt stress là một điều vô cùng khó khăn, chúng ta sẽ phải nghiên cứu, thử rất nhiều cách chưa chắc đã hiệu quả.

Chúng ta có thể cảm thấy thoải mái dễ chịu hơn bằng cách sống chung với nó. Bằng cách nghĩ về những kỉ niệm vui vẻ trong quá khứ. 

hình ảnh

Chạy lòng vòng ở ngoài đường xem dòng xe cộ tấp nập hối hả, chúng ta sẽ cảm thấy những khó khăn của mình lại quá nhỏ bé so với dòng người hối hả tấp nập đó.

Nếu bạn có sở thích mua sắm thì có thể đi dạo qua các chợ dân sinh, hay khu mua sắm. Đây cũng là một cách để bạn vận động sẽ rất có ích cho sức khỏe cũng như tinh thần của bạn. Nếu bạn không có tiền thì bạn cũng có thể ngắm nhìn chúng. Sẽ tốt hơn là căng thẳng mà bạn nhốt mình trong nhà, lúc đó đầu óc bạn sẽ suy nghĩ lung tung, sẽ khiến bạn bế tắc hơn.

Trên đây là những kinh nghiệm nho nhỏ của mình, mong là sẽ phù hợp với ai đó.

Sắp sửa qua một năm mới với những khó khăn, thách thức mới mong bạn sẽ có một sức khỏe dồi dào. Một tinh thần minh mẫn thoải mái nhất để tiếp tục chiến đấu.