Chủ nhà là bạn của vợ chồng chị chồng nhà em. Khi thỏa thuận và làm hợp đồng cách đây 6 tháng đã đồng ý cho bọn em thuê nhà đến hết năm nay với giá 2,5tr/tháng. Vợ chồng em khi ký hợp đồng đã dặn đi dặn lại, cuối năm nay nhà em nhiều việc lắm, chồng em phải bảo vệ luận văn, còn em nhỡ có bầu bí mà chuyển thì cũng mệt, chưa kể công việc cuối năm dồn dập rất bận rộn. Chị chủ nhà cứ ngọt ngào, em cứ ký cho chị hợp đồng 6 tháng đi, chỉ là hình thức thôi mà :Sigh:vì chị em mình là chỗ thân quen:Crying:... Hai vợ chồng tin tưởng chị ấy lắm, cũng quý gia đình chị vì có thằng cu con đáng yêu, lần nào em sang cũng có quà, lúc thì gói bánh, lúc thì chục sen cắm...

Ấy thế mà hôm qua, đùng một phát hai vợ chồng nhớ ra hết hợp đồng, mang tiền sang ký thì chị ý lại ngọt ngào :"Vừa rồi, bố đẻ chị lên chơi, ông muốn tăng tiền nhà lên 4 triệu/tháng vì trước đây cũng có người dạm hỏi thuê 4 tr/tháng rồi. Chị cho hai em ở thêm một tháng với giá 2,5tr/tháng để tìm nhà mới hoặc bọn em đồng ý thuê với giá mới" "Chị định sang báo cho hai em mà dạo này bận quá, không sang báo sớm được hai em thông cảm cho chị nhé" :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying: Huhu, tăng lên 3tr/tháng thì em cố được chứ đùng phát lên tận 4 tr/tháng thì đúng là vỡ mặt vợ chồng em :Crying: Em shock quá ạ, giờ cò có 1 tháng không biết vợ chồng có tìm được nhà thuê ko? Chồng em cũng còn 1 tháng nữa bảo vệ luận văn, mà dạo này bận việc cũng chưa làm được gì? Em thì công việc đang ngày càng áp lực, cần phải tập trung cao độ đợt này :Crying::Crying::Crying: Chém cha cái kiếp thuê nhà :Crying::Crying::Crying: Em buồn vì mình cư xử rất phải lễ, quý mến người ta mà họ lại đối xử với mình ngọt nhạt thế :Crying:

Chị nào biết thông tin cho thuê nhà ở khu vực Nghĩa Tân - Cầu Giấy tầm 2tr-2,5tr/tháng thì báo giúp em với? Nhà em chỉ có hai vợ chồng, em chưa có bầu bí gì. Em chân thành cảm ơn các chị nhiều nhiều lắm, huhu:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: