Sắp hết 24 ư? Đã có gì nào?

24 tuổi - Xa quê, xa gia đình. Một mình bon chen giữa Sài thành sầm uất, nhiều khi tan giờ làm mà chẳng muốn về phòng, bởi nơi đó có yêu thương nào đợi mình đâu
:-?

24 tuổi - Tự mình diệt giặc đói cũng được hơn 2 năm rồi. Thu
nhập còn cỏn con lắm, nhưng vẫn tự hào vì mình có thể phần nào lo lắng đỡ đần gia đình
=D>

24 tuổi - Muốn phấn đấu đi học thêm. Muốn học, học thêm tí nữa để thấy mình khá khẩm hơn. Nhưng ở tuổi 24 'cái sự cày ngày cày đêm' không cho phép mình thực hiện ước muốn đó. Sang 25 nhất định bớt cày mới được!

24 tuổi - Có thêm sở thích ngồi xem phóng sự, ngồi nghe những bài nhạc trữ tình da diết của Trịnh Công Sơn và cho phép mình già hơn 1 chút để ngẫm về đời. Thế nhưng vẫn còn ngồi lau nước mắt bởi những bộ phim Hàn lâm ly, bi đát, vẫn còn ham nghe những bài nhạc trẻ remix đùng đùng.. Quả là cái tuổi chững chạc không ra chững chạc, teen không ra teen mà!

24 tuổi - Mỗi lần về quê là các dì, các cậu rồi Ngoại lại nhiệt tình thăm hỏi, giục giã: khi nào thì lấy chồng đấy? Chỉ biết trả lời - Dạ sang năm mà chưa biết năm nào ạ, thế rồi toe toét cười và lái sang chuyện khác.. Cái sự đời, đâu phải muốn là được đâu!

24 tuổi - Xung quanh bạn bè đã dần ổn định hết hoặc ít nhất cũng đã có những thứ đáng để tự hào, vậy mà mình vẫn cứ như một đứa trẻ sống trong thế giới của người lớn. Trước mỗi thử thách khó khăn, suy nghĩ đầu tiên chỉ là vác ba lô lên vai và đi đâu đấy thật xa để trốn chạy..
[-(

Sắp 25 tuổi - Mới 25 thôi mà, còn trẻ chán!

25 thôi mà lo gì, còn nhiều thời gian - để mà phấn đấu cho cái sự nghiệp shopping không cần xem giá - để mà phấn đấu để thực hiện ước mơ du lịch vòng quanh thế giới, hay nhỏ nhoi thôi là có đủ khả năng thực hiện một chiến phượt dài xuyên Việt mà không phải lo lắng về vấn đề ngân khố.

Sắp 25 rồi - Có gì nhỉ? Một gia đình - tuy không trọn vẹn - nhưng tràn ngập yêu thương, một công việc tạm gọi là ổn định, một tình yêu nồng nàn gần 10 năm tuổi và một gia tài là lũ bạn gắn bó, thân thiết, chân thành. Đấy, hành trang vào 25 của mình có kém ai đâu! Từng ấy thôi cũng đủ để mình cảm thấy bằng lòng và hạnh phúc trong cuộc sống bộn bề này rồi.

Sắp 25 rồi - Chín chắn hơn một chút, mạnh mẽ hơn một chút, cố gắng hơn một chút!

Tuổi 25 của tôi ơi! Hãy thật bình yên và thật hạnh phúc, nhé!!!
@};-@};-@};-