Thân chào tất cả các thím!

Mình vào webtretho lâu rồi. Nay mình cũng xin kể về cuộc đời của mình từ trước đến nay. Mình có gì kể nấy chứ mình không văn vẻ gì đâu

Xin giới thiệu sơ qua về em cho các mẹ, chị dễ hình dung: Mình cao 1m82, còn dài bao nhiêu, bao nhiêu phút thì em xin được giấu vì em sợ mấy bác đòi em thông thì chết.mình thì Đẹp trai nhưng 23 năm nay chưa có ai công nhận. À quyên mình sinh năm 92 Sau công nguyên nhé

.............................................

Từ năm lớp 1 đến năm 12 mình là con ngoan trò giỏi, cháu ngoan bác Hồ đấy, không biết game, cờ bạc, rượu chè gì cả...

Năm 2010 mình thi DH lúc đó mình cũng chẳng biết chọn ngành gì cả, cũng không tự tin vào bản thân mình nên mình chọn đại trường giao thông vận tải và cũng hơi hụt hẩng khi thấy điểm thi mình khá cao so vs điểm chuẩn. Đi nhập học bố mình đưa đi, mình được phân vào lớp cầu đường bộ

Kì học đầu tiên cũng chẳng có gì nổi bật, bt như bao sv khác. Sang kì 2 phòng mình cho thêm 1 thằng cùng quê vào ở chung và sự nghiệp game thủ của mình bắt đầu từ đây

Thằng vừa vào phòng mình nó nghiện gunny mấy bác ạ...

Mình thấy hay hay nên chơi thử xem sao. Nhưng không ngờ càng ngày mình càng hay chơi và thường xuyên bỏ học. Kết thúc kì 2 này mình nợ 2/8 môn

sang kì 3 mình chơi thêm võ lâm chi mộng nữa và còn tán 1 em cùng xóm trọ nữa. Các mẹ thử hình dung xem, 1 mình em mà chia 3 thế thì sức đâu cho lại

Mỗi tuần học từ thứ 2 đến thứ 7 thì mình hầu như ở nhà chơi game, còn đi học nhờ bạn điểm danh hộ, mình chơi đến 3h sáng và ngủ đến 8h sáng.và điều gì đến rồi cũng sẽ đến, kì này mình chỉ qua mỗi 1 môn 2 chỉ thôi. Mình bị cảnh cáo mức 1

sang kì 4 cũng tương tự kì 3 với mức cảnh cáo lần 2

và mình quyết định bỏ học,không dám về nhà, đi lang thang đầu đường xó chợ

sau một thời gian thì gia đình biết và gọi về bằng được. Mình về nhà với nỗi tủi nhục, xấu hổ lắm các mẹ ạ. Ai ai cũng mỉa mai, cười chê

Và rồi bố mẹ bảo trâu đấy, cày đấy giao cho mày 3 sào ruộng mày làm thế nào kệ mày

Thế là em bắt đầu cày cuốc làm ruộng mấy bác ạ. Được hơn tháng thấy không chịu được đành bảo với bố mẹ cho cơ hội thi lại DH, mình phải thuyết phục mãi mới xong. Và từ bây giờ bắt đầu ôn tập chuẩn bị thi DH. Bấy giờ là tháng 12 rồi. Mình nộp hồ sơ thi vào y huế và hvkt quân sự(trg qs là do bố mẹ bắt thi)

Mình thi khối A và B điểm chuẩn dự kiến đều lớn hơn 0,5d. Thôi chết rồi xác định sớm là về con trâu , cái cày thôi

Nhưng đời không như mình nghĩ, điểm của em đúng bằng điểm chuẩn khối A

Thế là mình đỗ vào hvkt quân sự, hiện tại đang học năm 2

....................................

Do bố mẹ bắt thi vào bộ đội mà em lại không thích vì nó khá gò bó,tiêu cực. bây giờ không biết tương lai sẽ ra sao. Giá như lúc trước chăm học, học ngành cầu đường (chứ không phải bộ đội như bây giờ ) thì giờ có tương lai hơn rồi không