Xin mạn phép các bác cho em được bức xúc...

Mấy ngày hôm nay, diễn tập chống bạo động khủng bố ở SVĐ Mĩ Đình, đường bị cấm để các bác bắn súng với ném bom, giải cứu con tin và cứu nạn cứu thương...nhà em ở gần trường, chỉ đi qua SVĐ là tới, vậy mà mấy hôm nay đi làm từ sớm tờ mờ, vòng vèo ngõ ngách, căng thẳng vì sợ đi làm muộn... đã như vậy mà hôm trước mưa, em vẫn bị muộn, "sếp" gọi trong khi trời cứ mưa xối xả, xung quanh người - xe chật cứng, phía xa xa còi hụ cứ ầm ầm... cả trường em hôm ấy gần 20 GV đi dạy muộn...

Kể cứ có cái thông báo, chúng em còn biết, đây thì hôm nay cấm đường mai lại không, kia lại cấm... em chưa thấy 1000 năm TL đem lại hạnh phúc gì, chỉ toàn phiền nhiễu, đường sá đào xới, cờ hoa rối rít chẳng thấy đẹp, có cái công trình gì cũng bôi thêm mấy chữ "Chào mừng..." nghe thật sáo rỗng...

Mấy ngày hôm nay em thấy cái nỗi niềm ấy cứ đầy ứ tận cổ!!!

Đành rằng em cũng thấy đáng tự hào nhưng tại sao cứ phải nhiễu nhương, phiền phức đến thế????

Hôm qua còn thấy thông báo sơ sơ cấm 100 tuyến đường nữa! Và chúng ta vẫn đi làm bình thường, với chằng chịt những đoạn đường bị cấm không theo quy luật...

Hôm trước HS em hỏi: Cô ơi, 1000 năm TL được nghỉ mấy ngày ạ?

Cô: Không nghỉ ngày nào con ạ.

HS: Ôi, thế thì phải đợi 1000 năm nữa mới được nghỉ à cô?

Cô: Ừ!:Laughing:

Ôi, em ghét 1000 năm Thăng Long...Dù nghe ra chẳng hợp lí tẹo nào:Crying::Crying::Crying::Crying: