Chào các anh, chị

Hiện tại em cảm thấy rất chán nản và sợ. Dạo này em hay nhận được tin nhắn từ sếp em, toàn những tin nhắn hâm kinh khủng. Em lấy 1 ví dụ: "today you look like a rose in the morning of the summer. My heart have been "rang" when seeing u", rùi thỉnh thoảng sếp lại rủ em cuối tuần đi câu cá xả stress nhưng em toàn từ chối. Em bảo em đi chơi với bạn trai, anh rủ chị nhà đi cùng cho vui. Xong thì sếp em xị mặt và bảo: "Thế còn nói gì là nghỉ ngơi với xả stress nữa". Ngoài những điều trên thì sếp em là người tử tế, cư xử đúng mực và rất ưu ái em. Sếp em còn bảo coi em là em gái. Trong thâm tâm em cũng luôn coi sếp là người thân, ko bao giờ em có ý nghĩ nào khác. Ngay cả đối với các đồng nghiệp nam khác trong cty em đều đối xử rất vô tư, coi mọi người là bạn, là anh thôi. Sếp hơn em 14 tuổi và mới lấy vợ năm ngoái, chưa có baby. Có lần em nghe sếp tâm sự sếp lấy vợ thật ra cũng vì quen quá lâu và 2 bên gia đình hối thúc. Rồi có những chuyện sếp bảo chỉ nói cho riêng em vì tin tưởng và coi em như em gái. Em cũng tránh tối đa những lần tiếp xúc riêng với sếp.

Gần đây em cảm thấy sếp có j đó là lạ, lại hay nt lung tung kiểu kia nên em rất ghét, rất sợ, chỉ mong sếp đi công tác, ko phải nói chuyện hay gặp mặt sếp.

Em cũng sợ 1 điều là có thể vợ sếp sẽ đọc được tin nhắn ở máy sếp. Vợ sếp rất khéo, ngoài mặt thì cư xử ngọt ngào nhưng hay nói xấu người khác sau lưng. Tính em thì ko va chạm, ko ganh đua với ai bao giờ nên em rất sợ. Theo các anh chị, em nên làm gì để sếp ko cư xử và nhắn tin kiểu kia cho em nữa. Hiện tại em chưa thể nghỉ việc ngay được, em cũng dự định chỉ làm ở đây đến t9 thôi. Mong lời khuyên từ các anh/chị. Cảm ơn các anh/chị nhiều :Rose::Rose::Rose: