Mình đang chán quá nên lang thang vào đây than thở 1 chút. Không hiểu sao khoảng 1 tháng nay tâm trạng mình rất khó lý giải, cứ buồn chán k rõ nguyên nhân. Liệu có phải phụ nữ mới bước vào tuổi 30 hay có những cảm xúc như vậy? Mình chẳng thể tập trung được vào công việc, chán chẳng muốn làm gì cả. Mình chán mọi thứ mà nguyên nhân thì chả đâu vào đâu cả. Mình chán cuộc sống gia đình nhàm chán, mình buồn và bất lực vì mẹ mình lâm bệnh hiểm nghèo, mệt mỏi vì suốt ngày vào viện rồi lại ra viện, chán chường vì đồng nghiệp nghỉ việc, k có ai mình có thể chia xẻ ở công ty. Cả ngày lầm lũi trong phòng làm việc với 1 đống giấy tờ ký tá đến mệt mỏi, mình chẳng buồn bước chân ra đến phòng ngoài, sao mình cảm thấy thật bế tắc, k có ai để nói chuyện và chia xẻ, mình đến phát điên lên mất! Mình lướt web đọc vài thứ linh tinh cho khuây khỏa nhưng càng đọc càng thấy mệt mỏi thêm. Cuối cùng thì mình quyết định join vào forum để có nơi xả ra nếu k chắc mình sẽ phát điên lên mất. Mình cảm thấy cuộc sống thật nhàm chán, sáng ra đi làm đến tối mịt mới về, về đến nhà mệt mỏi chả buồn động tay vào việc gì k di chuyển ra khỏi cái giường hoặc cái sofa, xem film rồi lại đi ngủ, sáng lại tiếp tục như vậy. Dường như ăn và thở chỉ để đi làm. Không biết mọi người có ai thấy như thế k. Mình cũng k hiểu nổi mình nữa, trước khi lấy chồng mình là người khá lạc quan, thế mà càng ngày mình càng thay đổi, k tìm thấy sự vui vẻ của cuộc sống. Chán!