Đêm rồi em bức xúc không ngủ được các chị ạ. Em có mấy đơn hàng gửi bên Viettel Post qua shipchung mà tạo đơn tối hôm 23, ngày 25 mới đên lấy hàng cho em. Lấy hàng rồi không thèm cập nhật là đã lấy. Đến hôm 29 mới bắt đầu thấy cập nhật đã lấy. Lại còn dám ghi là em không có hàng ngày 25 và ngày 27. 29 là hôm nay vẫn không thấy báo phát đơn hàng đó cho em. Thế là khách huỷ đơn. Khách nào mà chờ được thế. Trong khi em báo cpn hẳn hoi. Hàng order nên khách đã phải chờ rất lâu rồi. Chờ thêm thì chả huỷ.

Một trường hợp nữa là em giao 3 đơn hàng ngày 26 nhưng đến ngày 27 mới thấy có 2 đơn cập nhật đã lấy (chưa phát nhé). Còn 1 đơn khi em gọi điện đến bạn í mới báo là đây rồi đơn ý đây rồi (có khi không gọi là mất ý).

Tiếp đến là đơn hàng trên shopee của khách nhà em. Bên viettel dán nhầm mã hàng và giao nhầm hàng cho khách. Nhưng không hề chủ động liên lạc với em để giải quyết mà để em gọi rất nhiều lần vẫn cứ khất nay khất mai

Em thề sau vụ này em sẽ cạch luôn shipchung lẫn viettel post.

Em đang đổi sang giao hàng nhanh dùng cũng ok mỗi tội ship xã, huyện hơi đắt. Có mẹ nào dùng dvu ship gì ok mách em với ạ