Bạn có biết là cái điều gì nó gắn bó với mình trong một phần lớn thời gian của cuộc đời của bạn không? Và nỗi buồn nó gắn bó với tôi rất là lâu rồi, và tôi xem nó như là một phần lớn thời gian cuộc đời của chính mình vậy. Bởi vì trong tôi chúa đựng rất là nhiều nỗi buồn, những sự mất mát, những sự đau thương và những cái mối quan hệ vụng vỡ ở trong quá khứ. Đôi khi tôi muốn quên hết tất cả, và thời gian kéo dài thì tôi cảm thấy mình cũng quên được một phần nào đó. Nhưng mà bạn biết không chị quên đi một phần nào đó thôi thì nó không gọi là quá nhiều đâu, và nỗi buồn trong tôi còn chất chứa rất là nhiều đến nỗi mà tôi không thể đếm được hết tất cả nỗi buồn đó. Cuộc đời của bạn sẽ ra sao nếu như có quá nhiều nỗi buồn vây quanh bạn như vậy, khiến cho bạn không thể nào thoát ra được những cái điều tiêu cực đó ở trong đầu. Cho dù những cái nỗi buồn của tôi trải qua thì cũng có một phần ký ức đẹp để khiến cho tôi nhớ mãi, và những người bạn bè, những người thân ở bên cạnh tôi hay khuyên tôi là hãy nên sống tích cực và luôn vui vẻ lên, đừng có buồn mãi như vậy sẽ không tốt đâu. Nhưng mà tôi cũng đã cố rồi, nhưng thực chất buồn thì vẫn còn đó không thể nào mất đi được cả. Một người mà chứa đựng nhiều nỗi buồn như vậy thì chắc chắn cuộc đời của họ không được mấy hạnh phúc cho lắm, và giống như cuộc đời của họ đã bị cướp mất đi những cái niềm vui mà đánh nó ra họ phải có được. Và từ trước đến giờ thì mình bù khá là nhiều, và mình ít khi nào mà có được niềm vui trong cuộc sống này lắm. Cho dù là mình có đi du lịch, đi vui chơi cùng bạn bè mình chỉ tỏ ra là mình vui vẻ bên ngoài vậy thôi, nhưng thực chất ở bên trong không có một chút vui vẻ nào cả, và mình cảm thấy giống như là mình đang gượng ép bản thân mình phải trở nên như vậy vậy đó.